Mua xe máy xài rồi nào với 35-40 triệu???

Các thớt khác của Amica

Lam Sơn

Super Moderators
HN giờ đường đi nó ngăn lại, lòng đường thành nơi để xe, vỉa hè thì xén làm đường đi,...:((. Biết là vớ vẩn nhưng có chỗ đi là tốt rồi:((
Thế thì cũng còn đỡ hơn khu vực của tôi đang ở, nhiều con đường chiều ngang chỉ đủ cho hai chiếc ô tô còn dư một tí, chính quyền địa phương cho vẽ vạch và cắm bảng "Khu vực đậu ô tô có thu phí".

Thế là con đường 2 chiều tự dưng bị thu hẹp lại chỉ còn 1/2 dành cho cho ô tô + xe gắn máy + đi bộ. Vỉa hè dành cho người đi bộ thì nay đã bị các quán ăn và buôn bán linh tinh chiếm dụng, họ có đóng các loại phí cho Phường làm sao dọn dẹp được?

do_long_khach

Vàng và đỏ
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Nếu cần hoành tráng thì phải là mấy con second hand của Piaggio hay SH, PS hoặc ít ra cũng cựu hoàng tử Dylan. Và chỉ có Dylan cũ là mua được với tầm tiền của chủ topic. Bác có thể tìm hiểu thêm xe GT đời cũ của Piaggio. Cách đây lâu lâu tôi thấy có người mua khoảng hơn 50t. Bây giờ GT mới ra nhiều, GT đời cũ second hand biết đâu giá giảm nữa để bác mua được.

Còn ko cần hoành tráng thì mua xe ga mới như Air Blade, SCR v.v... quá nhiều loại để chọn.

Ko quan tâm lắm đến hình thức thì làm 1 con Wave hay Sirius gì đó, có hơn 10 t chạy bét nhè.

Amica

Super Saiyan IV
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Cảm ơn các bác đã nhiệt tình giúp đỡ em, :)

Đọc qua các bài trả lời thì em thấy Air Blade và con Wave bác Lam Sơn nói có vẻ như 2 sự lựa chọn tốt cho em. Em chỉ sử dụng nó để đi đến công sở làm việc thôi ạ nên cũng ko cầu kỳ lắm, chỉ mong là mua đc 1 chiếc xe chạy tốt, em ái và an toàn 1 chút thôi ạ. Em ở Sai Gòn ạh. Theo các bác thì 2 con trên với giá bây giờ thì thiệt hơn thế nào ạh, và đặc biệt con nào dễ bán hơn ạh? :D

Again, cảm ơn các bác nhìu nhìu :)

Lam Sơn

Super Moderators
Air Blade và Wave khi cần bán và muốn không lỗ nhiều thì Wave bán nhanh hơn nhiều.
Tại sao? Vì Wave là xe thông dụng có nhiều đối tượng dùng hơn: Xe ôm, xe chở hàng, lao động thu nhập thấp cần xe rẻ mà tốt, sinh viên học sinh .. v..v... ngoài ra có thể dùng chạy đi chơi, tiệc tùng..... Trong trường hợp xe có bị hư hỏng hay cần thay thế phụ tùng đều có sẵn không thiếu bất cứ món gì, giá phụ tùng lại rẻ. Ví dụ như thay một bộ sên + nhông + dĩa zin theo xe độ hơn 100 ngàn. Các ngày lễ, tết gửi xe cũng rất thoải mái không phải lo trầy trụa hay bị kẻ gian gỡ mất phụ tùng.

Air Blade là xe thời trang, đối tượng mua hơi kén nhưng nếu bán rẻ thì cũng đẩy đi nhanh đấy nhưng hơi.... xót ruột. Khi xe bị hư hỏng phụ tùng cũng không thiếu nhưng hơi đắt.

vanvu

GÂY DỰNG
Wave, hoặc hay hơn tí là con Dylan cũ, chứ Air Blade mà sang cái lỗi gì.

whamy04

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Thiệt là tủi thân, em chỉ dám mơ ước có chục triệu để mua xe mới. Vậy mà bác này chơi chục triệu mua xe cũ. Haizzz

pttungvnm

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Thiệt là tủi thân, em chỉ dám mơ ước có chục triệu để mua xe mới. Vậy mà bác này chơi chục triệu mua xe cũ. Haizzz

Mỗi cây mỗi hoa, mỗi nhà mỗi cảnh mà bác buồn làm gì cho nó mau già :D. Nói chung muốn lỗ ít và bán dễ thì mua xe wave cũ hoặc dream cũ.Còn đã mua xe mới thì loai nào cũng lỗ khư khứ

HamDzui

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
mua @150cc màu trắng đi bác ạ... Xe to khỏe và có công nghệ cảm ứng duy nhất

Bài viết cần bạn xem thêm

Mình có mua nước hoa chiết của bạn này nhưng lâu ko nhận được hàng nên vào hòm thư để trao đổi, khi vào hòm thư thì không thấy cuộc trò chuyện với bạn đó nữa, ai gặp tình trạng này chưa ạ
...