Muốn cài Vista! Các bác giúp cho với!!!

1 Tháng hai 2007 lúc 09:02
Em đang dùng Vaio FE770G với Win Media Center bản quyền và muốn cài Vista nhưng vì dùng nhiều về đồ hoạ và tốc độ nên k biết Vista có ngốn hết máy của mình mà dùng mấy phần mềm CAD, MAX, SHOP nặng ì ì hay k? Và vì k có những Drive của máy đi kèm, k biết khi cài Vista thì lấy những Drive của máy ở đâu và nó có ổn định như đi kèm máy ban đầu hay k? Khi muốn trở lại Win ban đầu thì có được k? Các bác cứ nói đến phân vùng ổ Recover j mà e chẳng hiểu vì e cũng mới dùng Lap và cũng k mày mò nhiều lắm! Nhờ các bác giúp cho! Cảm ơn các bác nhiều!!!

1 Tháng hai 2007 lúc 19:45
Mình cũng đã từng cài win Vista bản RC1 down từ web về thì thấy rất hay , giao diên thay đổi hẳn ra , tuy nhiên nó ngốn ổ cứng khá nhiều ( khoảng 8G ) , còn về phần mềm thì ok hết ,chỉ có driver thì hơi kén nhất là driver card màn hình , nhưng bác có thể download driver về từ Sony ( nó cũng đã update hết rùi ) .Cứ cài thử , kg thích thì gở ra lại kg sao cả . Do mới bản RC1 nên mình kg thích thui , chứ nếu có bản full thì ok .

6 Tháng hai 2007 lúc 20:34
Có cách nào cài cả WINXP và Vista không các bác? Em cài 2 WIN XP ở 2 ổ C, D. Giờ mới cài Vista trên ổ C. Nó bay luôn cái file boot.ini trên ổ C để chọn khởi động WinXP trên ổ D rồi. Giờ có phải cài lại WinXP không? Hay dùng mẹo nào đó. Bác nào giúp em với.

hieutq

hieutq@handheld.com.vn
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
6 Tháng hai 2007 lúc 22:16
Có cách nào cài cả WINXP và Vista không các bác? Em cài 2 WIN XP ở 2 ổ C, D. Giờ mới cài Vista trên ổ C. Nó bay luôn cái file boot.ini trên ổ C để chọn khởi động WinXP trên ổ D rồi. Giờ có phải cài lại WinXP không? Hay dùng mẹo nào đó. Bác nào giúp em với.
Mình chưa thử, nhưng theo mình hiểu và có lẽ được thì ta lên cài Vista trước, sao đó sẽ tiến hành cài XP sau.

7 Tháng hai 2007 lúc 17:19
úi giời riêng CS bắn vô tư ^^ thoải mái mà cài đi bạn
công nhận là cài vista vào thấy máy chạy nhẹ nhàng hơn hẳn, ổn định hơn XP

Bài viết cần bạn xem thêm

Pen Battle No. 1: French Everyday Writers

Trong bài Pen Battle lần này e so sánh và cảm nhận 2 cây bút dòng tầm trung cực phổ biến của Parker và Waterman: Parker Sonnet ngòi thép M và Waterman Expert ngòi F. Do chơi bút chưa lâu và bài viết k ...
Lazada Vietnam Master card on Monday