Muốn cài XP cho máy Toshiba Satellite Pro M200

Các thớt khác của Everton

Everton

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
4 Tháng một 2008 lúc 13:37
Mình đang dùng máy M200 với Vista nhưng cảm thấy tốc độ rất chậm (1Gb RAM, T7100) mình muốn chuyển sang XP cho nhanh. Không biết đã có ai dùng máy như mình mà chuyển sang dùng ổn định với XP chưa (chủ yếu là đủ driver). Ai có kinh nghiệm vụ này chỉ giúp mình với

Zanr Zij

Server - WS - Handheld Support
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
4 Tháng một 2008 lúc 13:56
1. Bạn phải tích hợp driver vào đĩa cài Windows hoặc có 1 ổ mềm cổng USB thì mới cài đặt được

Hi guys,

I just bought a new Toshiba Satellite Pro M200-E451 come with Vista Business. I want to downgrade to WinXP Pro because some of my software can't run with Vista. During my downgrade (installation of XP) the error shown that XP can't find the HDD inside the laptop but after i reboot to vista the system is working find. I read the manual said that the manufacturer has set the HDD to hidden. Anyone can help to solve my problem?

Thanks in advance.
2. Về driver tôi thấy 1 link tương đối đầy đủ :

http://www.isd.toshiba.com.au/71/li...=Satellite+Pro&ProductMenu_2=1310127&x=12&y=7

dichvulaptop

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
7 Tháng một 2008 lúc 10:51
Bạn có thể chỉ giúp mình cụ thể hơn ở phần 1 không nhở. Thực sự là chưa hiểu lắm. Thanks!
Máy của bạn chạy HDD sata thì muốn cài Xp pải có driver Sata nếu ko bạn kiếm 1 bản Win có sãn driver sata. Nếu bạn ko cài dc qua mình copy cho 1 bản XP có sẵn driver sata cho tất cả các máy luôn. Đã chạy test thử T61 , HP , Toshiba và dell ok

12 Tháng một 2008 lúc 17:11
ặc ặc, em đang dùng XP này, trời ơi là mệt, net vào chậm chạm, firefox chạy gì mà 100mb ram, bó hand luôn

hình như em cài thiếu driver nên nút function vô dụng, fingerprint ko kích hoạt đc, em đang muốn về lại win cũ thì bác lại muốn về xp

khi dùng vista nó như thế nào mà bác bảo chậm hả bác, mô tả cho em 1 chút đc ko ?

13 Tháng một 2008 lúc 21:51
Ôi con M200 bản Vista Home Premium của em mỗi lần cần recovery lại là mỗi lần gặp ác mộng.Lâu dã man luôn, hết kiên nhẫn nổi rồi.Đã thế lại còn nạp quá nhiều soft thừa mứa.Em quay về XP cho nó lành.

Everton

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
15 Tháng một 2008 lúc 18:38
ặc ặc, em đang dùng XP này, trời ơi là mệt, net vào chậm chạm, firefox chạy gì mà 100mb ram, bó hand luôn

hình như em cài thiếu driver nên nút function vô dụng, fingerprint ko kích hoạt đc, em đang muốn về lại win cũ thì bác lại muốn về xp

khi dùng vista nó như thế nào mà bác bảo chậm hả bác, mô tả cho em 1 chút đc ko ?
Nói chung là khởi động chậm mà chạy gì cũng chậm luôn (mình đoán chắc RAM không đủ).

Bài viết cần bạn xem thêm

Từ thứ sáu đến giờ em không kiểm tra được hành trình bưu phẩm và web viettel post lúc vào được lúc không! Các bác có bị thế không ạ?
Lazada Vietnam Master card on Monday