mượn đĩa cài macbook đen core duo 2ghz

17 Tháng bảy 2007 lúc 12:57
Bác nào có đĩa con macbook core duo 2 ghz thì cho em mượn cài lại cái máy nhé. Thật ra em còn chưa cài lại máy Mac bao giờ cả nhưng thấy mọi người bảo là mỗi dòng có một loại đĩa khác nhau.

Em có mấy vấn đề muốn hỏi các bác luôn:

Con Macbook này anh em nhờ em cài hộ. Không có gì cả ngoại trừ cái máy. Nguồn gốc rất không rõ ràng. Em check trên Apple thì thây vẫn còn bảo hành.
Laptop thì tã quá! Xước loạn lên, trackpad thì bị mòn ở giữa rồi, muốn di chuột phải di sang hai bên. Mấy cầm máy khi cắm điện thì bị giật, hình như bị rò từ mấy cái ốc vít bên ngoài thì phải. Màn hình thì không hiểu sao rất mờ, nhạt....Phần chỗ sạc của laptop bị chế để dùng với sạc của ibm nên làm cho pin của máy bị hỏng rồi (hoặc là sạc không vào được)

Các bác bảo cái máy này nếu mua giá bao nhiêu?

Quên mất là: ổ cứng 80gb
Ram của máy chỉ có 256, có phải là đã bị thay không ạ? do em nhớ là macbook đen làm gì có cái cấu hình này.

philipshero

người lính
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
17 Tháng bảy 2007 lúc 13:10
Bác nào có đĩa con macbook core duo 2 ghz thì cho em mượn cài lại cái máy nhé. Thật ra em còn chưa cài lại máy Mac bao giờ cả nhưng thấy mọi người bảo là mỗi dòng có một loại đĩa khác nhau.

Em có mấy vấn đề muốn hỏi các bác luôn:

Con Macbook này anh em nhờ em cài hộ. Không có gì cả ngoại trừ cái máy. Nguồn gốc rất không rõ ràng. Em check trên Apple thì thây vẫn còn bảo hành.
Laptop thì tã quá! Xước loạn lên, trackpad thì bị mòn ở giữa rồi, muốn di chuột phải di sang hai bên. Mấy cầm máy khi cắm điện thì bị giật, hình như bị rò từ mấy cái ốc vít bên ngoài thì phải. Màn hình thì không hiểu sao rất mờ, nhạt....Phần chỗ sạc của laptop bị chế để dùng với sạc của ibm nên làm cho pin của máy bị hỏng rồi (hoặc là sạc không vào được)

Các bác bảo cái máy này nếu mua giá bao nhiêu?

Quên mất là: ổ cứng 80gb
Ram của máy chỉ có 256, có phải là đã bị thay không ạ? do em nhớ là macbook đen làm gì có cái cấu hình này.
Vấn đề quan trọng nhất là bạn ở đâu? Không mượn đĩa mà phải ship thì phiền quá!!!

Hassler

Mót lười
Staff member
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
17 Tháng bảy 2007 lúc 13:34
nghe bác kể thì như là macbook bị đem ra làm...cái thớt quá :(
theo như bác nói thì với tình hình vậy + 256MB Ram thì đúng là đã được bác nào đó ưu ái...thay đồ rồi ạ

5 Tháng chín 2007 lúc 10:05
Nhắn tin theo số của phần chữ ký, rôi hẹn nhau qua 20 trần quốc toản , HN, mình cho mượn cài luôn ở đó. Cái đĩa này có thì thừa (khi máy chạy ổn định) còn không có thì đúng là khốn nạn (khi phải cài lại máy)
Ạc ạc

6 Tháng chín 2007 lúc 01:04
Cảm ơn bac Motif đã nhiệt tình giúp đỡ em. Nhưng mà ông anh em thấy em lâu quá mà không cài lại dc maý cho ông ý nên ông ý vác Macbook đi nhờ ngươì khác giúp rôì bác à.

hien_nt0_0

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
6 Tháng chín 2007 lúc 16:20
Nhắn tin theo số của phần chữ ký, rôi hẹn nhau qua 20 trần quốc toản , HN, mình cho mượn cài luôn ở đó. Cái đĩa này có thì thừa (khi máy chạy ổn định) còn không có thì đúng là khốn nạn (khi phải cài lại máy)
Ạc ạc
thanks anh nhé ...hôm trước vừa nhờ anh cài hộ đc con MB .... mà cho em xin lại YM vơí hôm đó em quên mất ruì :D hẹn anh chiều hôm khác ở myPDA nhé

Nội dung tương đồng Khu vực Trao đổi Ngày
HaThienKiemVu MAC OSX 16

Nội dung tương đồng

Bài viết cần bạn xem thêm

Từ thứ sáu đến giờ em không kiểm tra được hành trình bưu phẩm và web viettel post lúc vào được lúc không! Các bác có bị thế không ạ?
Lazada Vietnam Master card on Monday