Muốn học IT, mong các bác cho em lời khuyên ạ

Các thớt khác của hdanhbka

Toybox

HHVN - NHẬU CHÙA
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
hị hị. Anh Hải cho ý kiến nhờ. IT là cái chi, IT là ta. đói cơm rách áo hóa ra I Tì

hp_mylove

Как закалялась сталь
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Học chẳng bao giờ thừa ,có cụ 7-80 tuổi còn đăng kí học đại học .Ủng hộ bạn việc học IT còn học được hay không là nhờ vào nghị lực và khả năng của bạn .chúc bạn thành công .

yan

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
hị hị. Anh Hải cho ý kiến nhờ. IT là cái chi, IT là ta. đói cơm rách áo hóa ra I Tì

Hờ hờ, IT nó rộng,nó ngoác lắm...nó cũng chả thơm như bên ngoài tưởng, thằng trong muốn ra, thằng ngoài muốn vào...suy cho cùng học là một yếu tố nhưng cũng phải thiên thời địa lợi. Có người làm IT được 10 năm là về hưu ngành hẹp rồi, nhiều khi cái cycle nó ngắn, cực ngắn...!
Còn nhân lực IT bây giờ á, thực tế là đa số từ những người học non-IT chiếm đến 50-60% là điều chắc chắn !

yan

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Hờ hờ, IT nó rộng,nó ngoác lắm...nó cũng chả thơm như bên ngoài tưởng, thằng trong muốn ra, thằng ngoài muốn vào...suy cho cùng học là một yếu tố nhưng cũng phải thiên thời địa lợi. Có người làm IT được 10 năm là về hưu ngành hẹp rồi, nhiều khi cái cycle nó ngắn, cực ngắn...!
Còn nhân lực IT bây giờ á, thực tế là đa số từ những người học non-IT chiếm đến 50-60% là điều chắc chắn !

Cơ chế thị trường xu hướng thay người nghiên cứu khoa học thành người làm khoa học cu Toy nhờ !

atungbk

ĐẠI BA HOA
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Học cái gì mà chả phải đam mê hả trời. Sao lại nâng "quan điểm" cho IT thế. Học IT muốn ngon theo tớ:
1. Học cơ bản ở nhà trường, về nhà tự dùi mài kinh sử.
2. Học ở nước ngoài

Một trong hai điều trên chỉ ngon khi có 1 điều nữa:
Tố chất.

Khối chú học đại cương trên 8 "phẩy" vào khoa tin vài bữa ra bã luôn :p

Tán thành với anh Toy!
Học IT thì niềm đam mê cũng nên có định hướng, chứ mới chỉ thích vọc, nâng cấp phần cứng, với cài đặt phần mềm chửa gọi là hợp để lao vào IT.

hdanhbka

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Dạ! Chân thành cảm ơn thịnh tình của mọi người. Thực tế em cũng đã bươn chải với cái nghiệp làm kinh doanh này rồi, và, để rút ra một điều là: e sinh ra không phải dành cho công việc như thế. Đúng như bác atungbk nói, chưa thể coi là ham mê it khi mới chỉ thích mày mò phần mềm, nâng cấp máy tính...Nhưng em lại thấy đam mê những thứ mà nó trực tiếp lien quan tới việc mổ xẻ những chiếc PCs. Trong aptech có đào tạo kỹ thuật phần cứng ko ạ?

thangtruong

GÂY DỰNG
Theo mình thấy ngành nghề nào củng có ưu điểm và khuyết điễm, và đều phải nổ lực hết mình thì mới có kết quả tốt, nếu như có quyết tâm ắc bạn sẽ thành công. Cuộc sống sẽ thú vị nếu như bạn làm được những điều mà bạn yêu thích. mình xin tặng bạn cái này, hiểu sao thì tùy bạn "When you dial a wrong number , you never get a busy singal"

thân,
thangtnq

usranger

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Dạ! Chân thành cảm ơn thịnh tình của mọi người. Thực tế em cũng đã bươn chải với cái nghiệp làm kinh doanh này rồi, và, để rút ra một điều là: e sinh ra không phải dành cho công việc như thế. Đúng như bác atungbk nói, chưa thể coi là ham mê it khi mới chỉ thích mày mò phần mềm, nâng cấp máy tính...Nhưng em lại thấy đam mê những thứ mà nó trực tiếp lien quan tới việc mổ xẻ những chiếc PCs. Trong aptech có đào tạo kỹ thuật phần cứng ko ạ?

Em thấy anh nên học lên thạc sỹ kinh tế (bằng ngoại càng tốt) :p bảo đảm ra trường lương cực cao :p Thi đại học mấy năm gần đây IT hết hot rồi, thí sinh chuyển hướng thi kinh tế nhiều hơn.

Toybox

HHVN - NHẬU CHÙA
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Thích mổ xẻ PCs à, sao không học cái ngành phân loại rác thải công nghiệp gì đó ấy. Nghề này rất dễ giàu mà lại phù hợp với sở thích của bạn :p. Đùa chơi thôi.

Apptech học cho phí tiền.
Bạn thích vọc vạch kỹ thuật, sửa chữa hay xây dựng hệ thống hạ tầng, kết nối hay đơn giản chỉ là hệ thống đơn lẻ... Nó có một tỉ thứ như vậy nếu không nói rõ ra thì ai biết cậu thích học cái gì. Còn chỉ để vọc vạch mấy con desktop thì vào làm cho 1 công ty máy tính bán lẻ chẳng hạn, phòng dịch vụ khách hàng. Vừa được nghịch vừa có lương.

@yan: Cổng trường đại học cong cong
Thằng ngoài háo hức thằng trong chán phèo.

ai mua IT không ????

Bài viết cần bạn xem thêm

Mình có mua nước hoa chiết của bạn này nhưng lâu ko nhận được hàng nên vào hòm thư để trao đổi, khi vào hòm thư thì không thấy cuộc trò chuyện với bạn đó nữa, ai gặp tình trạng này chưa ạ
...