Muốn hỏi về "HP ipaq rx1950"

16 Tháng tư 2007 lúc 09:07
Xin chào,

Hiện tại mình đang muốn mua 1 chiếc PDA-PC để dùng một số phần mềm như từ điển, tra bản đồ, tính toán cá nhân và nghe nhạc... Mình check thấy con "HP ipaq rx1950" khá hợp lý với khả năng của mình, vì mình đang ở Korea nên khi tìm mua các loại máy như O2 rất khó, mà dòng HP nói trên lại sản xuất tại Hàn, và hệ điều hành cũng tiếng Hàn luôn mình muốn hỏi các bạn là sau đó mình cài lại Windows Mobile 2003 bản tiếng Anh lên có được không? dùng cách phần mềm như từ điển Anh-Việt hoặc các phần mềm download tại diễn đàn này có tương thích không?

Xin hỏi thêm là có loại PDA-Phone nào chạy CDMA đc không?

Giá của con này ~ $ 200. Có mua được không ạ ?

Mong các bạn trả lời giúp, thank~

nghiadao

TRÙM M.O.D.E.R.A.T.O.R
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
16 Tháng tư 2007 lúc 09:48
ppc phone cdma thì có xv6600,6700 !

16 Tháng tư 2007 lúc 11:31
RX1950 giá máy brandnew vậy là ổn rồi bạn
việc up rom chuyển đổi ngôn ngữ cũng ko khó khăn lắm, bạn có thể vào trang hp down bản rom Eng để up lại là ok
Cám ơn các bạn đã trả lời giúp.

Mình nghĩ là phiên bản hệ điều hành này bằng tiếng Hàn cũng như bản WINDOWS chạy trên PC chạy tiếng Hàn, nên ko biết có thể cài lại hệ điều hành cho nó thành tiếng Anh như trên PC đc ko? còn ROM là lưu cấu hình cơ bản của PDA rồi như BIOS trong PC vậy. Không biết mình hiểu vậy có đúng ko?

Nếu như máy nội địa (made in Korea) này thì có cài thêm đc các phần mềm như ở diễn đàn này ko?(hay chỉ dùng phần mềm của Hàn?)

Cấu hình : http://blog.danawa.com/prod/135438

Cám ơn các bạn đã quan tâm,

command

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
16 Tháng tư 2007 lúc 14:10
Chưa chắc bạn mua ở korea thì có thể chuyển sang tiếng anh được, điển hình như con rz1710 nếu rom korea thì chưa chuyển được và cấu hình của 1710 Korea có ram là 64mb cao hơn của Hp word chỉ là 32m.
Mà mua chi con đó nhỉ ram chỉ có 32M chạy win 2005 yếu xìu mở wifi lướt web load 1 trang rồi ngồi đợi máy treo luôn. Xin can khi mua con này.
PS: Bác nào lướt web kô treo thì thôi nhé, đừng chỉ trích em. Em thử mở Vnexpress thì tèo.

Bài viết cần bạn xem thêm

Mình cần mua vài em sim số phát tài viettel cho đời lộc lá tí ạ, bác nào có hay biết đâu bán rẻ rẻ thì chỉ em với ạ, xin cảm ơn rất nhiều
Lazada Vietnam Master card on Monday