Muốn hỏi về loại adapter của Sony

Các thớt khác của galaxy-cosmos

galaxy-cosmos

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
20 Tháng một 2007 lúc 13:40
Máy vaio FJ của mình yêu cầu adapter 19.5v -4.7ah. Tuy nhiên, mình không có adapter xịn của nó mà đang dùng tạm cái adapter 19.5 - 3a xịn của máy khác. Muốn hỏi các chuyên gia không biết dùng loại có cường độ dòng điện thấp hơn như thế thì có ảnh hưởng gì không nhỉ:) ? Ảnh hưởng đến những thiết bị gì nhỉ:D ? và có nhất thiết phải dùng loại 4.7ah không hả các pro?:confused: . Cám ơn các bác nhiêuu.

handhelp

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
20 Tháng một 2007 lúc 15:14
chết người như chơi bác ạh :D
bác dùng con Adapter có dòng thấp hơn tới gần 2A thì em đảm bảo sau ko tới 2 tháng pin lap của bác chai và chết đứ đừ luôn
cố gắng kiếm đúng Apdapter zin hoặc ko thì đúng loại có dòng và áp chuẩn như khuyến cáo của nhà SX, về điện áp thì cần dùng đúng, còn về dòng thì cao hơn càng tốt
mong bác cẩn thận khi dùng máy :D

minhngoc1961

HHVN - VIP (Former Supervisor)
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
20 Tháng một 2007 lúc 15:38
Máy vaio FJ của mình yêu cầu adapter 19.5v -4.7ah. Tuy nhiên, mình không có adapter xịn của nó mà đang dùng tạm cái adapter 19.5 - 3a xịn của máy khác. Muốn hỏi các chuyên gia không biết dùng loại có cường độ dòng điện thấp hơn như thế thì có ảnh hưởng gì không nhỉ:) ? Ảnh hưởng đến những thiết bị gì nhỉ:D ? và có nhất thiết phải dùng loại 4.7ah không hả các pro?:confused: . Cám ơn các bác nhiêuu.
Bạn cần đi tìm ngay adapter 19.5 volt và dòng là 4.7 Ah trở lên,dùng sai adapter dễ dẫn tới hỏng pin và đôi khi cả laptop.Không phải tự nhiên mà các nhà sãn xuất làm ra các loại adapter khác nhau .

B

banbebonbien

20 Tháng một 2007 lúc 18:38
bác này chưa bị nổ PIN nên chưa biết sợ là gì..bác thử về nhà lấy cái bóng điện 110 rồi gắn vô nguồn điện 22o xem nó có hiện tượng gì xảy ra nhé...khi đó bác sẽ biết iu quý cái laptop hơn :D

bác thay adaptor liền đi ko "cắn lưỡi" bây giờ

dame

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
21 Tháng một 2007 lúc 09:15
bác này chưa bị nổ PIN nên chưa biết sợ là gì..bác thử về nhà lấy cái bóng điện 110 rồi gắn vô nguồn điện 22o xem nó có hiện tượng gì xảy ra nhé...khi đó bác sẽ biết iu quý cái laptop hơn :D

bác thay adaptor liền đi ko "cắn lưỡi" bây giờ

Bác so sánh thế là không đúng rồi

thunamtuoc

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
21 Tháng một 2007 lúc 15:07
nếu chênh nhau không nhiều thì cũng đc ! không đến nổi nhưng cục xạc sẽ nóng hơn nhiều đó.
Cần thận nhất la với dòng SONY tránh sử dụng xạc dỏm , chết main là cắn lưỡi !

Anh Luận ơi, thế điện áp cao hơn và dòng cao hơn, cái nào dễ làm máy ngỏm hơn ạ? Em có con Asus nhưng không có xạc nên dùng xạc của HP thì phải, điện áp thấp hơn nhưng dòng cao hơn, chênh lệch ít thôi thì có sao không ạ?

21 Tháng một 2007 lúc 20:37
Trên thị trường gần như k có xạc Sony xịn, chỉ có xạc Tàu 19v 4.1Ah. Tuy nhiên xạc Tàu dùng đảm bảo sau vài tháng sẽ chết xạc, còn hỏng pin và chết máy cũng có thể nhưng xác xuất thấp hơn. K như các loại Laptop khác, SOny rất kén xạc.

Bác cố gắng đặt ở nước ngoài hoặc mua chính hãng là tốt nhất giá khoảng 50-80$.

Lúc trước bên AQUALAPTOP cũng có mấy cái, bán có 30$ (Anh Quanglinh có lấy 1 cái), tiếc là hết mất rồi.

wind_kami

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
23 Tháng một 2007 lúc 00:13
không lên dùng sạc có dòng cao hơn quá nhiều so với sạc chuẩn của nó vì như thế rất rễ hỏng công suất(ic công suất bị nóng quá không chạy đc), máy tính thì không biết thế nào nhưng các thiết bị điện khác nếu dùng dòng quá lớn dễ đi lắm đặc biệt là loa, modem...

Bài viết cần bạn xem thêm

Google vừa tung ra tên miền .new giúp tiết kiệm thời gian cho người dùng khi muốn tạo văn bản, bảng tính hay slide mới trên mạng.

Những người dùng Google Docs hay các ứng dụng văn phòng khác của Google chắc chắn sẽ chào đón sáng kiến ...
Lazada Vietnam Master card on Monday