Muốn nâng cấp lên Wifi chuẩn N thì làm thế nào?

Các thớt khác của duyvu2011
11 Tháng mười hai 2007 lúc 01:45
Bác ơi một số nơi là ở đâu thế bác, còn theo em dc biết nếu máy ko tích hợp chuản n có thể mở rộng qua PCIExpress card thì phải,
bác biết ở đâu bán không vậy và giá cả là bao nhiêu, mình đang quan tâm lắm đây
may quá máy mình xài PCIexpress :eek:

duyvu2011

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
11 Tháng mười hai 2007 lúc 10:03
Bác ơi một số nơi là ở đâu thế bác, còn theo em dc biết nếu máy ko tích hợp chuản n có thể mở rộng qua PCIExpress card thì phải,
Mình ở TP.HCM. ĐH Hùng Vương-viện công nghệ viễn thông Sài gòn-khoa công nghệ thông tin. Nơi mình học có thể thấy đc rất nhiều wifi N, trường BKhoa cũng có đấy!

duyvu2011

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
11 Tháng mười hai 2007 lúc 12:25
N mới là chuẩn dự thảo thôi, tính tương thíc và ổn định còn kém. Sang tới năm 2008 thì hình như mới có chuẩn chính thức. Mình ở BK nè, toàn là b/g không chứ làm gì có N.
chỗ mình học gần trường BK, khi dò sóng thì thấy BK có wifi chuẩn N, chuẩn này tương thích ngược nên chuẩn G vẫn có thể dùng đc, chuẩn N là AP chuẩn N. Mà ngay tại Viện công nghệ viễn thông mình cũng có chuẩn N. Bạn thử kiểm tra lại xem sao nhé. Máy mình có chức năng detail những wifi bắt đc vì thế mình nghĩ nếu nhầm thì máy nhầm chứ mình không nhầm đâu. Thân ái.

duythai85vn

Sống với đam mê
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
11 Tháng mười hai 2007 lúc 13:39
Các bác cho em hỏi chút. Em dùng T61 khi dùng everest test thử thì nó báo cạc wifi của em là Device DescriptionType
Intel(R) Wireless WiFi Link 4965AG [8086-4230] [NoDB] PCI
Nhưng theo em biết thì cạc trên hỗ trợ cả chuẩn N vì em search trên goodle thì thấy 496AGN cơ mà. Máy em đang cài win XP2. Không biết có phải tại win hay là tại Driver xin các bác chỉ giúp. Cảm ơn

htrung

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
12 Tháng mười hai 2007 lúc 16:54
Hic.
Các bác cần chuẩn n làm gì thế ạ ?
Chuẩn g băng thông 54Mb đã dùng hết chưa vậy ?
Đường internet tại VN thì tối đa lắm là 8Mb xem phim online đã bét nhè rùi.

Bài viết cần bạn xem thêm

Các ổ cắm điện hiện đại ngày nay trông lại an toàn hơn vẻ bề ngoài của chúng. Theo định nghĩa của tổ chức AFCIs thì chúng là những bộ cảm biến được cài đặt sau tường có thể phát hiện mối nguy hiểm trong ...
Lazada Vietnam Master card on Monday