Muốn thay CPU cho Dell Vostro 1500?

Các thớt khác của alex_lee

eyes_on_me

just do it
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
7 Tháng mười một 2007 lúc 10:34
À nhân tiện cho mình hỏi giữa cpu 2mb cache và 4mb có sự khác biệt nhiều ko và liệu có đáng bỏ ra >200$ để nâng từ T5xxx -> T7300 ko.
Mình chủ yếu coding java, chơi vài game onl và sau này có thể làm 1 chút về đồ hoạ như corel, flash hay photoshop.
Tại đang dự tính mua 1 cái lap và thấy cpu và vga là 2 cái khó nâng nhất (vga hầu như ko thể) nên tính đầu tư vào cpu trc. Sau này có thêm $ thì nâng ram và hdd sau (dòng T của IBM xài 2 hdd dc thì phải).

HOANG LU HAN

MÁY HỎNG
HẠNG NHẤT
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
7 Tháng mười một 2007 lúc 12:15
Mình đang có con Vostro xài CPU T5470..Các bạn cho hỏi mình muốn nâng cấp CPU len T7300 or T7500 có được ko vậy?
Nếu được thì mua CPU ở đâu,giá tiền khoảng bao nhiêu?Mua CPU T7300 or T7500 ở nước ngoài có đắt hơn Vn ko?
Thân chào...

dạ thay cpu T7xxx thì được

cpu ở nước ngoài mua chính hãng đắt hơn ở việt nam - nhưng trên thị trường có cpu ES nên bác phải cẩn thận

alex_lee

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
7 Tháng mười một 2007 lúc 13:26
À nhân tiện cho mình hỏi giữa cpu 2mb cache và 4mb có sự khác biệt nhiều ko và liệu có đáng bỏ ra >200$ để nâng từ T5xxx -> T7300 ko.
Mình chủ yếu coding java, chơi vài game onl và sau này có thể làm 1 chút về đồ hoạ như corel, flash hay photoshop.
Tại đang dự tính mua 1 cái lap và thấy cpu và vga là 2 cái khó nâng nhất (vga hầu như ko thể) nên tính đầu tư vào cpu trc. Sau này có thêm $ thì nâng ram và hdd sau (dòng T của IBM xài 2 hdd dc thì phải).
Phải bỏ ra 200$ mới có thể nâng cấp lên T7300 hả bạn?hichic..

7 Tháng mười một 2007 lúc 14:36
Mình nghĩ là cải thiện được khoảng 10% tốc độ trong những trường hợp tối ưu nhất. Còn thông thường thì... không đáng kể.

Dòng T của IBM dùng 1 HDD bạn ạ!

cái đó mình build trực tiếp trên trang dell.com thì nó bảo phải add thêm tầm 200$ để up lên T7300. Còn giá cả ở vn ra sao thì ko rành lắm.
Ở VN tìm được chỗ bán CPU T7300 đã khó, thuyết phục chỗ đó nhận mua con T5xxx của mình lại càng khó.

Năm trước mình muốn nâng từ T2500 lên T7200 mà tìm mãi cũng chả có chỗ nào nâng cấp :)

Bài viết cần bạn xem thêm

Lazada Vietnam Master card on Monday