Muốn xài Vista nhưng hardware?

12 Tháng bảy 2007 lúc 01:39
Chả là em đang xài Acer 5583 : Core 2 1,66; RAM 512. Các bác cho em lời khuyên nên cài bản Vista nào với? Em ở HN, đi hỏi mua đĩa thì nó chỉ toàn bản khủng thôi,em biết chắc máy em ko chơi được.Em muốn cài Starter hoặc Home Basic có ổn không các bác.Cho em lời chỉ dãn tận tình cái.Cảm ơn nhiều!

trungkts

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
12 Tháng bảy 2007 lúc 05:00
bác nên tăng ram lên 1g truoc khi cài vista, nếu nâng cấp ram xong xong thì nên cài bản untimaile là hợp lý nhât.

12 Tháng bảy 2007 lúc 07:50
Chả là em đang xài Acer 5583 : Core 2 1,66; RAM 512. Các bác cho em lời khuyên nên cài bản Vista nào với? Em ở HN, đi hỏi mua đĩa thì nó chỉ toàn bản khủng thôi,em biết chắc máy em ko chơi được.Em muốn cài Starter hoặc Home Basic có ổn không các bác.Cho em lời chỉ dãn tận tình cái.Cảm ơn nhiều!
Bác cài Starter và basic thì thà dùng xp còn hơn, vista basic vừa ko có giao diện đẹp, lại nặng máy,

thanhan243

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
12 Tháng bảy 2007 lúc 19:36
hi

Ultimate, tui chạy với Ram 2G vẫn thấy không nhanh! (Core 2 dou 2G, 2G ram, 256MB Quadro).

Rất thắc mắc Vista thực sự khác với XP ở điểm nào nếu chạy các ứng dụng thông thường. Chắc chỉ là nặng hơn, đẹp hơn!
Với cấu hình trên mà chạy vista không nhanh thì bạn hãy xem lại đi có cài đủ driver chưa, vì máy tôi chỉ có 1 Ghz thôi mà chạy bản ultimate vèo vèo...Bạn cài lại win đi có gì mình chỉ giúp.

pttungvnm

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
12 Tháng bảy 2007 lúc 21:51
Bác search thử xem máy của bác đã có đủ driver vista cho máy chưa,tiến hành nâng cấp ram và cài bản Home premium là đủ rồi!

SuperUU

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
12 Tháng bảy 2007 lúc 21:58
Em hông biết bản Home Premium và Ultimate khác nhau chỗ nào nữa, xài cả 2 thằ̀ng thấy y chang nhau hà, nâng cấp ram lên rồi chạy bác ơi, xài Home premium là kinh tế nhất, mua Ultimate vừa mắc lại k thấy hơn HP cái gì cả

tieuphong

LỮ HÀNH CÔ ĐỘC
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
13 Tháng bảy 2007 lúc 07:52
Ultimate, tui chạy với Ram 2G vẫn thấy không nhanh! (Core 2 dou 2G, 2G ram, 256MB Quadro).

Rất thắc mắc Vista thực sự khác với XP ở điểm nào nếu chạy các ứng dụng thông thường. Chắc chỉ là nặng hơn, đẹp hơn!
Oái ;bác phát biểu vậy thì thua luôn; chỉ nội nhìn cấu hình máy bác thui mà bác nói chạy ultimate không ngon nữa thì bác nên tham khảo thêm trên diễn đàn để có thêm kinh nghiệm về phần cứng lẫn phần mềm để có thể bạn tự làm cho máy bạn thể hiện đúng được sức mạnh vốn có của nó...thân chào

truongco

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
13 Tháng bảy 2007 lúc 08:25
Các cao thủ chỉ dùm em cách tweak Vista đi. Máy em Core Duo 2Ghz, Ram 1,5GB, khi khởi động vào Vista thấy Ram toàn sử dụng trên 50% ~750MB-> ngốn Ram kinh hoàng. Mà cảm giác cũng không nhanh lắm. không được click and see.
To all: Em dùng bản Ultimate. Các bác xài bản này thì tình trạng Ram như nào?
Trân trọng.

pttungvnm

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
13 Tháng bảy 2007 lúc 08:33
Em hông biết bản Home Premium và Ultimate khác nhau chỗ nào nữa, xài cả 2 thằ̀ng thấy y chang nhau hà, nâng cấp ram lên rồi chạy bác ơi, xài Home premium là kinh tế nhất, mua Ultimate vừa mắc lại k thấy hơn HP cái gì cả
Bác vào Control Panel của bản Home Premium và Ultimate bạn sẽ thấy sự khác nhau.Vì có 1 số chức năng ở bạn Ultimate có mà Home Premium kô có đâu bạn

Bài viết cần bạn xem thêm

Lâu lắm rồi không vào , giờ hang heo không còn hấp dẫn như xưa nữa bởi đam mê thì đã nguội lạnh . Công nghệ thì đã có GG , nhiều sân chơi hơn chứ không " quí hiếm " như xưa . Lớp già cỗi như mình giờ còn được mấy ai còn vào đây nhỉ , ôi một thời oanh ...
Lazada Vietnam Master card on Monday