Nâng cấp CPU laptop

Các thớt khác của lipton

lipton

NHẬP HỘI
Tình hình là mình muốn nâng cấp con cpu của mình, nhưng hiện tại đang không biết rõ main của mình hỗ trợ cpu loại nào nên rất mong nhận được sự góp ý của mọi người.
Thông tin về laptop của mình

Dell xps M1210
CPU: T2400 1.83G Yonah socket 479mPGA 65mm
Ram: 3G
Manufacturer DELL
Model 0KG266
Chipset Intel i945PM Rev.03 82801GHM (ICH7-M/U)

Với main này thì hỗ trợ những loại cpu nào?^#(^

Thanks.

Minh An

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Bạn sẽ nâng cấp được những con như list dưới. Nếu ở TP. HCM bạn đem đến Bảo Huy ở 60 Nguyễn Cư Trinh Quận 1. Tel: 0913145777. Gặp: Bác Ba Phi.

xtdv_backup

www.xtdv-group.com
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Sao T60 đang dùng CPU T2400 có thể nâng lên được đến T7200, T7600 mà máy này lại không hả bác?

hoanbmw

GÂY DỰNG
Em cũng muốn hỏi như bác XTDV-backup, ví dụ như HP NW8440 or T60p dùng chip T2600 có thể nâng lên T7400 thì phải mà :) Nâng cấp ở đây có thể xung nhịp chip cũ và mới khác nhau hay phải giống nhau ạ ( T2600 và T7400 đều 2.16)

LapTools

GÂY DỰNG
Tình hình là mình muốn nâng cấp con cpu của mình, nhưng hiện tại đang không biết rõ main của mình hỗ trợ cpu loại nào nên rất mong nhận được sự góp ý của mọi người.
Thông tin về laptop của mình

Dell xps M1210
CPU: T2400 1.83G Yonah socket 479mPGA 65mm
Ram: 3G
Manufacturer DELL
Model 0KG266
Chipset Intel i945PM Rev.03 82801GHM (ICH7-M/U)

Với main này thì hỗ trợ những loại cpu nào?^#(^

Thanks.
Chipset Intel 945 có thể hộ trợ CPU Core 2 Duo lên đến T7200;T7400;T7600,,,,,,nhé
@Hoanbmw
Em cũng muốn hỏi như bác XTDV-backup, ví dụ như HP NW8440 or T60p dùng chip T2600 có thể nâng lên T7400 thì phải mà :) Nâng cấp ở đây có thể xung nhịp chip cũ và mới khác nhau hay phải giống nhau ạ ( T2600 và T7400 đều 2.16)
Tương tự như con Xps 1210 những máy hiện tại dùng chip Duo core T2xxx socket 479mPGA 65mm đều nâng tối đa dc con T7600 bán nhé .......nhưng theo mình ,nâng lên tới T7200 ( vừa túi tiền mà phổ biến .................)
Hơn nữa khỏi cần xử lí phần giải nhiệt ( thay đổi vòng quay cho fan ) cứ như set Defaut factory là cũng Good .............................
Thân

lipton

NHẬP HỘI
thanks các bác, sẵn tiện cho em hỏi thêm 1 số thông tin.
với nhu cầu dùng để học về IT thì card màn hình có là vấn đề quan trọng không? máy Dell 1210 em hiện đang dùng Geforce Go 7400 256M.
hiện em đang lăn tăn giữa việc nâng cấp CPU và....mua máy mới.
Thanks

xtdv_backup

www.xtdv-group.com
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
thanks các bác, sẵn tiện cho em hỏi thêm 1 số thông tin.
với nhu cầu dùng để học về IT thì card màn hình có là vấn đề quan trọng không? máy Dell 1210 em hiện đang dùng Geforce Go 7400 256M.
hiện em đang lăn tăn giữa việc nâng cấp CPU và....mua máy mới.
Thanks

Còn tùy vào bác học IT ngành gì nữa chứ... Có đồ họa rời thí máy chạy mượt hơn do CPU không phải xử lý đồ họa, xem phim cũng thích hơn...

xtdv_backup

www.xtdv-group.com
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
mình học về network sercurity, con dell 1210 đang dùng card rời muh.
:D

Có card rời cũng tốt, mà không có cũng chẳng ảnh hưởng lắm đến việc học của bạn.

Nếu bạn ít chơi những game tương đối nặng thì chơi loại Onboard cho rẻ tiền, mà pin được lâu, máy nhẹ.

luckybone

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
mình học về network sercurity, con dell 1210 đang dùng card rời muh.
:D
Cái này thì hình như đâu có liên quan đến video card nhỉ :D Bác nâng con CPU khỏe khỏe 1 xí (em thấy nâng lên T7200 là được nhất) coi HD cho mượt. Chỉ sợ cái màn hình nhỏ quá, coi ko đã thôi :p

Bài viết cần bạn xem thêm

Gửi All
Theo mình để đảm bảo tính minh bạch cũng như an toàn trong việc tham gia đấu giá nên chăng hhvn nên xác thực tài khoản tất cả các thành viên tham gia đấu giá. Xác thực tài khoản bằng việc yêu cầu thanh viên tham gia phải xác thực giấy tờ tuỳ ...