Nâng cấp HDD cho lap

Các thớt khác của jacobkruse

jacobkruse

GÂY DỰNG
Em tính nâng cấp HDD cho lap nhà em. Trước giờ mua HDD cho desk thì không sao, thấy hãng nào OK thì em mua. Nhưng giờ mua HDD cho lap không biết có gì khác không :|. Laptop em dang xài là Latitude D630. Thanks các bác :x

k78

NHẬP HỘI
Chào các bác!
Số là tôi đang dùng LENOVO Thinkpad T61 đĩa cứng 80Gb, tôi muốn nâng cấp đĩa cứng lên nhưng không biết dòng Thinkpad T61 này hỗ trợ đĩa cứng đến dung lượng bao nhiêu và tôi cũng nghe nói là khi thay đổi đĩa cứng của T61 phải update lại firmware?!
Xin các cao thủ trợ giúp.

Dragon Warrior

Về quê cắm câu
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Nói về tốc độ thì có dòng Scorpio Black của WD đó a, model mới nhất là loại 7200rpm, SATA II, 16MB Cache, dung lượng thì hiện tại chỉ có 320GB thôi, nếu muốn chơi 500GB thì quất con Seagate, cũng đỉnh như WD thôi.
Nếu dư $ thì chơi SSD luôn là miễn chê nha, cái 256GB của Samsung đó, khoảng 500$ thôi :D.

puma2006

GÂY DỰNG
Mình đang dùng Thinkpad T61p, mới thay ổ từ HDD 160gb sang SSD. mình sử dụng cách ghost to image trong hiren toàn bộ ổ cũ sang ổ mới và gắn vào máy, chẳng up firmware gì cả.

luckybone

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Em tính nâng cấp HDD cho lap nhà em. Trước giờ mua HDD cho desk thì không sao, thấy hãng nào OK thì em mua. Nhưng giờ mua HDD cho lap không biết có gì khác không :|. Laptop em dang xài là Latitude D630. Thanks các bác :x
Laptop cũng đơn giản như desktop thôi bác ah :D Cùng chuẩn giao tiếp là chạy tốt. D630 của bác chuẩn SATA. Bác mua HDD SATA nâng cấp là đc :D Đã nâng cấp thì bác quất luôn con 320G/7200 cho nó oách :)

phamthanhtu332

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
bác nên tìm hiểu thông tin về chế độ hỗ trợ ổ cứng trên web của hãng.
VD: Hôm trước nâng cấp con Dell inspiron I8200 thì nó chỉ hỗ trợ ổ cứng tối đa 120G ổ cứng 160 G ATA 5400rpm nó chỉ nhận được 120G thôi
Còn firmware thì không cần update.

hai_nt2000

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Chào các bác!
Số là tôi đang dùng LENOVO Thinkpad T61 đĩa cứng 80Gb, tôi muốn nâng cấp đĩa cứng lên nhưng không biết dòng Thinkpad T61 này hỗ trợ đĩa cứng đến dung lượng bao nhiêu và tôi cũng nghe nói là khi thay đổi đĩa cứng của T61 phải update lại firmware?!
Xin các cao thủ trợ giúp.

320Gb đến 500GB bét nhè bác ơi, chỉ lo không đủ tiền và hàng 7200rpm 16m hơi hiếm hàng thôi!

anmay.com

NHẬP HỘI
Mình đang dùng Thinkpad T61p, mới thay ổ từ HDD 160gb sang SSD. mình sử dụng cách ghost to image trong hiren toàn bộ ổ cũ sang ổ mới và gắn vào máy, chẳng up firmware gì cả.
Bác chỉ cách ghost từ HDD cũ qua HDD mới bằng lap. Thanks.

rockdanh

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
làm ơn cho hỏi T61p sử dụng SSD được, nhưng không biết T61 thường có sử dụng SSD được không?

Bài viết cần bạn xem thêm

Gửi All
Theo mình để đảm bảo tính minh bạch cũng như an toàn trong việc tham gia đấu giá nên chăng hhvn nên xác thực tài khoản tất cả các thành viên tham gia đấu giá. Xác thực tài khoản bằng việc yêu cầu thanh viên tham gia phải xác thực giấy tờ tuỳ ...