Nâng Cấp Laptop ...???

Các thớt khác của chinichi856

chinichi856

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
15 Tháng năm 2007 lúc 12:56
Mình muốn hỏi là Bây giờ mình mua Laptop và sau này muốn nâng cấp cái Cạc màn hình,theo các bạn có những loại máy nào có thể...(Nghe nói con HP V3000 nâng cấp được) Và sau khi nâng cấp nó có tốt không...Cảm ơn các bạn

huybank

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
15 Tháng năm 2007 lúc 13:18
Nâng cáp VGA : cái này thì hoàn toàn ko được
HP V3000, làm gì có con này chỉ có Compaq V3000 con này thì càng hoàn toàn ko, vì con nay trên thị trường HP ko có option VGA rời cho nó, chỉ có onboard.
Nếu sau này muốn nâng cấp thì cso thẻ mua thêm cái VGA rời cắm ngoài, cái này ASUS đang chuẩn bị tung ra thị trường tầm 550$ 1 cái

3ihut

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
15 Tháng năm 2007 lúc 13:52
theo bác có con lap nào sau này có khả năng nâng cấp (IBM Acer Dell Toshiba Nec ...vv) Mình thấy trên này hình như có topic mói về VGA và có con may có thể nâng cấp được...
Nhìn chung khả năng nâng cấp VGA là rất hạn chế bác ạ, nếu có nâng được thì cũng rất đắt. Em thường thấy người ta nâng cấp RAM, ổ cứng, và cùng lắm là chip thôi.
Nếu muốn máy mạnh thì:
1. Lúc mua đầu tư luôn con thật khủng.
2. Dùng destop, sau này nâng cấp thoải mái, chi phí lại rẻ hơn nhiều.

MitDac24581

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
15 Tháng năm 2007 lúc 14:00
Nói chung là khó chứ không phải là không thể nâng cấp được. Một số rất ít dòng Laptop có khả năng nâng cấp, nhưng đều là những dòng Laptop cao cấp (Dell Inspiron 8600, Dell Inspiron 9400...) và việc nâng cấp cũng tương đối khó khăn!

neompx

cậu tư
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
15 Tháng năm 2007 lúc 14:57
dùng laptop, hãy quên chuyện nâng câp các thành phần khác ( ngoài RAM, HDD là dễ nhất, CPU dễ nhỉ ) còn các cái khác, miễn suy nghĩ chi cho mệt, tiền nâng cấp nhiều khi còn cao hơn cả tiền mua 1 cái mới ấy chứ

bbkit

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
15 Tháng năm 2007 lúc 20:21
các bác ơi em đang định thêm ram cho cai laptop của em mà ko biết chọn hãng ram nào bây h,em tính mua ram của NCP or Twinmos,em thấy ram sao mà chễnh lệch giá ghê quá(vd thanh 1G của corsais có chổ bán 100$ có chổ lậi 130$),em ở HCM,các bán tử vấn zùm em cái đi,thanks mọi người nhiều.......

dicky.ykcid

POWER SELLER
HẠNG NHẤT
GÂY DỰNG
15 Tháng năm 2007 lúc 21:25
Nâng cấp card màn hình của laptop đúng là ko đơn giản như của desktop :D

Còn về giá RAM chênh lệch nhìu như vậy em nghĩ có thể do cửa hàng bán đắt hơn, hoặc cũng có thể hàng kém chất lượng nên giá thành hạ hơn so với hàng xịn :) bác nên check kĩ trước, đừng thấy rẻ mà vội mua ngay.

wind_kami

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
17 Tháng năm 2007 lúc 11:59
nếu cạc màn hình rời thì có khả nang nâng cấp nhưng không ổ định đâu đã làm thế với con X1000 nâng cấp từ 64 lên 128Mb nhưng tự nhiên sau khi nâng câp lap đổ bệnh mà chả ai biết bệnh gì (khởi động lúc đc lúc không)
Nếu là cạc liền vẫn nâng cấp đc nhung mà không hiệu quả. chả là em bị hỏng con chip cạc intel GMA900 của con acer sau khi sửa về nhà thấy người ta thay cho minh con chíp GMA915 và trả lại con chíp 900 của mình mà máy vẫn chạy dc (chứng tỏ là thay dc)

Nội dung tương đồng Khu vực Trao đổi Ngày
N MÁY TÍNH - LAPTOP 0

Nội dung tương đồng

Bài viết cần bạn xem thêm

Sở hữu ôtô với phần đông người Việt vẫn là cả một sự cố gắng để có tài chính và sau đó là kỹ năng, kiến thức sử dụng. Dưới đây là một số những nỗi lo của người lần đầu có ôtô, rút kinh nghiệm từ bản thân tôi và bạn bè.

1. Xe bị xước

Nỗi lo l ...
Lazada Vietnam Master card on Monday