Nâng cấp lên Aero?

leloianh

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
22 Tháng tư 2007 lúc 08:16
Mình mới mua máy Toshiba A135 có Vista Basic, bây giờ muốn cài thêm để có giao diện Aero thì làm thế nào? Các bác giúp dùm nhé.:D

lampham

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
22 Tháng tư 2007 lúc 08:40
Dùng bản Vista Upgrade, Vista bản home hay ultimate đều cài trên 1 đĩa, quan trọng là bạn dùng key ultimate thì nó sẽ là ultimate. Đơn giản nhất là cho đĩa Vista vào, chọn chức năng upgrade là xong.

dicky.ykcid

POWER SELLER
HẠNG NHẤT
GÂY DỰNG
27 Tháng tư 2007 lúc 12:56
Còn phải xem lại cấu hình máy của bác thế nào nữa ạ. 2 cái quan trọng là card màn hình (tốt nhất là card rời) và RAM (512MB cũng ổn, nhưng 1GB mới đủ mượt mà :D). Chứ máy mà dùng card share thì ... xin chia buồn cùng bác ^^

Ta Luan

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
27 Tháng tư 2007 lúc 13:11
Còn phải xem lại cấu hình máy của bác thế nào nữa ạ. 2 cái quan trọng là card màn hình (tốt nhất là card rời) và RAM (512MB cũng ổn, nhưng 1GB mới đủ mượt mà :D). Chứ máy mà dùng card share thì ... xin chia buồn cùng bác ^^
Card share mà là Intel 950 256M thì aero cũng vẫn ầm âm đấy bác ạ.

SuperUU

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
27 Tháng tư 2007 lúc 13:30
Chạy thử Aero đi rùi biết, chứ khó nói nó chạy ko dc lắm, tùy người xài cảm nhận ra sao thôi, nhưng theo em thì OK :D

ndmc

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
27 Tháng tư 2007 lúc 23:22
Bác nói dzay là sai lầm , GMA 950 100% chạy được aero, bác nên test kỹ 1 tí, ko phải card share nào cung tệ hết đâu . GMA 950 đủ dùng cho những người xài đồ hoạ nhẹ nhàng và ít chơi game 3d. Bench 3D cho vista dc 2.5 -3 điểm áh.

acer

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
28 Tháng tư 2007 lúc 00:44
Giao diện Aero thường thì đòi hỏi những máy có card màn hình mạnh ( tốt nhất là card rời ) và trong quá trình cài đặt win sẽ tự cho điểm và kiểm tra phần cứng coi có đủ đk chạy Aero hay không rùi sau đó mới cài đặt vào....Có gì sai anh em chỉ bảo thêm nhé....Thanks....!

28 Tháng tư 2007 lúc 01:04
Card share mà là Intel 950 256M thì aero cũng vẫn ầm âm đấy bác ạ.
Cũng là 950 nhưng chỉ cần 128 Mb là chạy được rồi nè. Máy em Acer 5572Z ram có 512 nên chỉ share được 128 mà vẫn chạy Aero ầm ầm. No vấn đề :D

Bài viết cần bạn xem thêm

Mấy hôm trước được đọc bài review của bác inpluviam về cây Pilot Petit. Em cũng không suy nghĩ nhiều chỉ thấy nó cụt cụt ú ú nhìn cưng cưng vậy thôi. Tới hôm nay em tèn tèn chạy ra nguyễn trãi mua mấy cái lọ chiết mực thì :
Ý! Petit lùn nè. Nhiu nhỉ ...
Lazada Vietnam Master card on Monday