Nâng cấp O2 orbit

1 Tháng sáu 2007 lúc 12:20
Các bác tư vấn dùm. Mình hiện đang xài con o2 orbit nhưng rom Dopod P800W (tiếng Anh), không biết muốn nâng cấp lên WM 2006 có cần phải unlock gì không. Nếu không cần Unlock thì xài rom nào cho tốt?

1 Tháng sáu 2007 lúc 14:30
Tiện thể các anh cho hỏi luôn về con Orbit này :
Tại sao những thứ để trên thẻ nhớ luôn bị chậm hơn hẳn những dòng máy khác. ví như nghe nhạc thì bị giật liên tục.
Anh nào cho em biết cách khắc phục nhược điểm trên với !
cám ơn nhiều

ayun

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
1 Tháng sáu 2007 lúc 15:25
Chắc là thẻ của bạn tốc độ thấp rùi, mình dùng vẫn bình thường mà,nghe nhạc ko bị giật

trungzena

Nói không với bia gụ ...
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
1 Tháng sáu 2007 lúc 15:46
Tiện thể các anh cho hỏi luôn về con Orbit này :
Tại sao những thứ để trên thẻ nhớ luôn bị chậm hơn hẳn những dòng máy khác. ví như nghe nhạc thì bị giật liên tục.
Anh nào cho em biết cách khắc phục nhược điểm trên với !
cám ơn nhiều
Nghe nhac bị giật là có thể do phần mềm, nên kiểm tra xem bộ nhớ máy còn bao nhiêu thì anh em mới đaư ra cách giải quyết tốt được

ayun

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
1 Tháng sáu 2007 lúc 15:58
Các bác tư vấn dùm. Mình hiện đang xài con o2 orbit nhưng rom Dopod P800W (tiếng Anh), không biết muốn nâng cấp lên WM 2006 có cần phải unlock gì không. Nếu không cần Unlock thì xài rom nào cho tốt?
Nâng cấp thì xem bài HTC P3300 sống lại của DUCVA

1 Tháng sáu 2007 lúc 16:11
kiểm tra bộ nhớ em thấy còn trống 35.7 MB !
Nếu thẻ Micro thì loại nào dùng tốt vậy các bác, tốc độ bao nhiêu thì là chạy ngon ? vì em đang dùng thẻ tầu nên có thể ảnh hưởng

SuperUU

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
1 Tháng sáu 2007 lúc 16:21
Kiểm tra bộ nhớ lúc bác nghe nhạc kìa, xem nó còn bao nhiêu, máy em cũng TI Omap850 195Mhz overlock lên 260Mhz, chạy cũng bình thường mà, coi TV trên pda.vn còn dc mà :)

Có thể thẻ dỏm hoặc soft nghe nhạc bị teo :D , nên cắm thử thẻ khác vào xem thử, vẫn vậy thì HR xem sao, vẫn bị nữa thì...............bó tay :D

1 Tháng sáu 2007 lúc 22:27
Bác cứ up thoải mái đi không sao đâu.

Tôi cũng có con HTC P3300 cùng dòng chíp Artemis với Orbit của bác và cũng chưa unlock CID. Vừa rồi tôi đã liều và up lên WM6 thành công với bản ROM của bác PhamQuang (bản ARTE_WWE_WM6_3.4.207.4_PV đã được chế biến và cắt bỏ bớt những chương trình không cần thiết) nên chạy tốt lắm.

Giờ đây con HTC P3300 của tôi chạy rất mượt và giao diện đẹp lắm bác ạ.

Chúc vui vẻ.

Bài viết cần bạn xem thêm

Việc chuyển đổi bắt đầu từ ngày 15/9/2018 và kết thúc vào ngày 30/6/2019. Khi tiến hành chuyển đổi các nhà mạng sẽ phải quay số song song (duy trì cả số cũ và số mới) từ ngày 15/9/2018 đến ngày 14/11/2018 và duy trì âm báo bằng tiếng Việt và tiếng An ...
Lazada Vietnam Master card on Monday