Nâng cấp Ram cho Dell D620 ????

Các thớt khác của truongco

truongco

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
11 Tháng bảy 2007 lúc 22:03
Em đang xài Dell D620, Ram 2x512 nay muốn nâng 2x1GB nhưng khi mở ra thì chỉ thấy 1 Dimm cắm 1 thanh 512, còn 1 Dimm không thấy đâu. Em đoán nó nằm bên trong. Em muốn thỉnh giáo các bác là khe cắm còn lại ở đâu? Có dễ tháo lắp ko?
Hiện tại em đang xài 1 thanh 1GB + 512MB(ko biết nằm đâu).
Em xin cám ơn.
Thân.

neompx

cậu tư
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
11 Tháng bảy 2007 lúc 22:46
thanh còn lại nằm dưới bàn phín, gỡ nhẹ cái thanh nhựa chỗ nút power( nhớ để màng hình nằm ngang nhé.) mở thêm 2 con ốc nữa là lấy bàn phín lên, ram còn lại nằm ngay dưới bàn phín thôi( nhớ nhẹ tay khi nâng bàn phín lên nhé, cẩn thận đứt cáp

haopham

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
13 Tháng bảy 2007 lúc 14:30
Bác cứ lấy tơvit bậy cái thanh nhựa lên(nó nằm ngay dưới đáy màn hình ý). Nó dẻo lắm chả gẫy được đâu :D

ntranchinh

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
13 Tháng bảy 2007 lúc 17:04
Đây là link hướng dẫn lắp đặt và tháo ram ở vị trí A( dưới bàn phím) và vị trí B( dưới đít máy) của D620: http://support.dell.com/support/edocs/systems/latd620/en/SM/memory.htm#wp1084976
Làm theo hướng dẫn là OK thui.
Àh, cho mình hỏi tí, mấy bro dùng D620 khi bật máy thì khi bật công tắc wifi ở bên hông trái máy thì đèn indicator ở kế bên có sáng ko vậy? D620 của mình chỉ sáng khi máy đang tắt, nếu dò có sáng wifi mạnh thì đèn màu xanh, còn sóng yếu thì màu cam, còn khi bật máy thì đèn tối thui àh.

truongco

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
16 Tháng bảy 2007 lúc 11:39
Đây là link hướng dẫn lắp đặt và tháo ram ở vị trí A( dưới bàn phím) và vị trí B( dưới đít máy) của D620: http://support.dell.com/support/edocs/systems/latd620/en/SM/memory.htm#wp1084976
Làm theo hướng dẫn là OK thui.
Àh, cho mình hỏi tí, mấy bro dùng D620 khi bật máy thì khi bật công tắc wifi ở bên hông trái máy thì đèn indicator ở kế bên có sáng ko vậy? D620 của mình chỉ sáng khi máy đang tắt, nếu dò có sáng wifi mạnh thì đèn màu xanh, còn sóng yếu thì màu cam, còn khi bật máy thì đèn tối thui àh.
Cám ơn anh nhiều.
Em bật công tắc nhưng chẳng thấy cái đèn nào sáng cả, em chỉ thấy cái đèn báo Wifi sáng cạnh cái đèn báo nguồn thôi mà cái đèn BT cũng chẳng thèm sáng nữa mặc dù vẫn đang dùng chuột BT bình thường.

Nội dung tương đồng Khu vực Trao đổi Ngày
N MÁY TÍNH - LAPTOP 0

Nội dung tương đồng

Bài viết cần bạn xem thêm

Bộ sưu tập những chiếc đồng hồ Gucci đình đám - thấy là mê

Thương hiệu Gucci vốn là một trong những thương hiệu thời trang luôn dẫn đ ...
Lazada Vietnam Master card on Monday