Nâng cấp RAM cho Mac

10 Tháng tư 2007 lúc 15:03
Em có 1 chú Macbook RAM 512MB bus 667Mhz. Em đang định mua thêm 1 thanh 1 GB để chạy cho đỡ ruà :( Em nghe nói mua RAM của hãng nào cắm vào Mac miễn là đúng loại RAM, đúng bus là ổn fải không ạ? Em đang định mua mà băn khoăn cái vấn đề này quá. Rất mong các bác chỉ giáo, em là new bie ạ :D

imax

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
10 Tháng tư 2007 lúc 16:00
Macbook dùng chung RAM của Laptop-PC nên bạn có thể vô tư nâng cấp (max 2GB), RAM cùng bus cùng nhãn hiệu càng tốt (bus 667), Cách thay cũng đơn giản lắm bác à :)

ti-pha

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
11 Tháng tư 2007 lúc 00:47
macbook của bác xài 2 cây 256 bus 667, có một số máy rất kén ram, 1 số thì chạy được tất cả, mình bị máy kén ram rồi, gắn vào bị reset hoài à. tốt nhất khi đổi ram mới cho máy chạy 24/24 thử xem có bị tình trạng đó không nha.

daicaothu

Không yêu cho gái thèm
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
11 Tháng tư 2007 lúc 09:07
Nâng cấp RAM còn có tình trạng kén RAm là cắm vào chạy phe phé đấy không reset hay gì cả, nhưng chạy đồ họa là bị treo máy. Tốt nhất là chạy nhiều phần mềm coi có bị treo kô.

lampham

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
11 Tháng tư 2007 lúc 10:23
Đơn giản nhất là bạn mua đúng ram dành cho apple, yên tâm khỏi phải test.

Hassler

Mót lười
Staff member
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
12 Tháng tư 2007 lúc 15:54
Đơn giản nhất là bạn mua đúng ram dành cho apple, yên tâm khỏi phải test.
thế đúng RAM dành cho apple là của hãng nào hả anh?
em chưa bung máy ra nên ko biết :)

Bài viết cần bạn xem thêm

Sau một hồi tìm kiếm, em đã tóm được trọn bộ này, đây là kỷ niệm thời thơ ấu của em cũng như nhiều bác 7x, em cố kiếm để mình xem và để cho các cháu nhà em biết thế nào là "MAIKA-Cô bé từ trên trời rơi xuống". Hôm nay có bác hỏi em up lại để các bác ...
Lazada Vietnam Master card on Monday