Nâng cấp RAM cho T60

Các thớt khác của nonamevn

nonamevn

HHVN - DỰ BỊ ***
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
22 Tháng ba 2007 lúc 14:38
Hiện tai em đang dùng T60, máy có mỗi 512 MB RAM DDR 667(1 thanh), nên em muốn lắp thêm 1 thanh nữa. Em thấy hiện nay trên thị trường có RAM Transcend và Cosair là phổ biến nhất (giá tầm 50 - 60$ cho thanh 512).
Vậy cho em hỏi nếu mua mấy loại Ram này lắp vào máy có bị lỗi tương thích ko, vì em nghe nói đồ IBM tương thích kém, dễ bị lỗi blue screen.

bingo

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
22 Tháng ba 2007 lúc 15:02
Muốn tương thích tốt bác tìm RAM hiệu Crucial xài, trước đến giờ em có nâng cấp một số máy IBM T40, T41,T42,T43=>T60 cho khách hàng sử dụng RAM hiệu này chạy rất tốt.

thunamtuoc

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
22 Tháng ba 2007 lúc 16:34
Transcend dùng cũng được đó bác. mún bít có dump kô thì bác dùng cái gì đó bench memory lên nhìu nhìu một chút là bít liền. (em thường nháy liên tục vào biểu tượng IE trên TASKbar :D nhanh hết ram lém mà đơn giản)

Kận

Thợ vườn
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
22 Tháng ba 2007 lúc 16:51
Cái này mình có chút kinh nghiệm, xin chia sẻ. Việc tương thích không có gì cả vì mình cũng cắm thêm 1 thanh 512MB của Transend, chạy ổn, không có bất kỳ lỗi nào cả. Bạn cứ yên tâm dùng đi nhé.

smartphone

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
22 Tháng ba 2007 lúc 20:01
bạn nên đổi luôn thanh 512 lấy 2 thanh 1G cùng brandname sau này không phải nâng cấp, giá ram 1G bây giờ cũng rất rẻ. Mình đang dùng 2G cho T60 chạy XP hay Vista đều khỏe. Ram thì trừ Kingston ra, còn lại tốt nhất vẫn là Corsair.

binht611

Ơ nhìn cái j??
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
22 Tháng ba 2007 lúc 23:58
bạn nên đổi luôn thanh 512 lấy 2 thanh 1G cùng brandname sau này không phải nâng cấp, giá ram 1G bây giờ cũng rất rẻ. Mình đang dùng 2G cho T60 chạy XP hay Vista đều khỏe. Ram thì trừ Kingston ra, còn lại tốt nhất vẫn là Corsair.
xui dại quá, từ 512 lên 2G chắc phải thêm cỡ 3 tr mới được?? bao giờ mình mới góp đủ xèng để mua nhẩy :(

23 Tháng ba 2007 lúc 00:43
Bác ý bảo thanh 1G giờ rẻ lắm.Gần 2 triệu bạc mà còn rẻ.Em chờ khi nào còn mấy trăm thì em sẽ nâng cấp.Hix.
Bao giờ cho đến bao giờ......................

Bài viết cần bạn xem thêm

116610LN – Rolex Submariner Date
Tình trạng đồng hồ: full set đủ hộp sổ thẻ. Hàng đã qua sử dụng nguyên Orizin Rolex có xước dăm qua quá trình sử dụng.
Kính, kim cọc mặt số original hoàn hảo không lỗi lầm. Model sport đang rất hiếm và được săn lùng ...
Lazada Vietnam Master card on Monday