Nâng cấp ROM WM6.5 cho Samsung i8000 [Omnia II]

maianhtungsten

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Hiện nay samsung đã có phiên bản nâng cấp Windows Mobile 6.5 cho Omnia II, đây bản ROM được Cook bởi Secany, việc nâng cấp ROM cho dòng máy này cũng tương đối dễ dàng, bạn chỉ cần đầy đủ các dông cụ trong tay là có thể thực hiện được.

Hướng dẫn
  • Cài đặt Samsung CDMA Modem 4.34
  • Sạc Pin và sao lưu dữ liệu trước khi nâng cấp, kể cả My Storage
  • Chạy công cụ OCTANS Downloader v2.10 (chưa kết nối USB thiết bị)
  • Nạp các thành phần Eboot, MultiCSC (lựa chọn ngôn ngữ tiếng Anh), MoviNAND và Phone.
  • Bấm Detect sau đó tắt hẳn máy rồi mới cắm USB

Bấm Start Download để bắt đầu

Chờ đến khi quá trình Flash thành công xong, ta tiến hành hard reset bằng cách từ bán phím DialPad bấm *2767*3855#

Nên sử dụng Windows XP để nâng cấp, với Windows Vista hay Windows 7 bạn cần cài đặt Driver.

Tải về:
XXIJ6

Link chi tiết từ

soncntt

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
@maianhtungsten !

mình vừa mới mua SS I8000 được 2 ngày, trước cũng chưa có kinh nghiệm gì về Windows Mobile, tuy nhiên là rất muốn upgrade lên xem thử nó như thế nào, nhưng trước khi up thì bạn cho mình hỏi luôn mấy điều để nhỡ lại ân hận (nếu có gì không phải xin bỏ qua vì mình là newbie):

1> mình up lên bản WM6.5 của bạn rồi thì có up ngược trở lại WM6.1 nguyên thủy của I8000 được không ? nếu có thì download và thực hiện như thế nào ?

2> nếu lỡ up lên WM6.5 thì có được bảo hành nữa hay không ?

3> bản 6.5 có cải tiến gì so với 6.1 không, up lên thì có lợi gì ? máy mình vừa mới cài lạc việt vào thì thấy tra từ rất là chậm, ko biết up lên 6.5 có nhanh hơn không

4> máy mình không đọc được tiếng việt, làm sao để đọc tiếng Việt bạn chỉ cho mình biết với.

5> Máy mình vừa nghịch cài thằng TouchFlo3D vào giờ không biết cách nào để gỡ nó ra, mong bạn chỉ dùm

rất cảm ơn

maianhtungsten

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Chào anh!

Hoàn toàn anh có thể quay lại WM6.1 nếu anh thích, anh có thể dùng bản XXIH5 WM6.1, em cũng sử dụng bản này nhiểu, phương pháp nâng cấp vẫn theo trình tự ở trên đó là sử dụng công cụ OCTANS Downloader.

Nếu anh lỡ Up mà bị hỏng em nghĩ là sẽ không được bảo hành, em thấy Samsung i8000 khó chết lắm

WM6.5 chưa có nhiều cải tiến so với WM6.1 thậm chí do một vài vấn đề Touch Player một phần mềm xem video rất mạnh dành riêng cho Omnia II đã bị bỏ trên WM6.5. Chậm có khả năng do các ứng dụng khác đang chạy sẽ chiếm dụng RAM, mặc định nút "X" chưa kích hoạt đóng hẳn, anh kiểm tra lại để giải phóng RAM sau khi thoát chương trình.

Tiếng Việt anh chỉ cần 1 Font Tahoma Unicode là đủ.

Để gỡ TouchFlo3D anh gỡ từ Start > Settings > Remove Program, không nên dùng cách gỡ bỏ của samsung tích hợp, trong lúc gỡ bỏ phải duy trì đèn màn hình sáng, khi nó tói mình tap vào để nó sáng tiếp.

soncntt

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
rất cảm ơn maianhtungsten !

mình đã thử remove TouchFLO theo như bạn hướng dẫn tuy nhiên remove mất khá lâu khoảng 5phút nhưng vẫn unsuccessful đâu lại vào đó không có hiện tượng gì thay đổi thê mới

cũng chính vì lý do đó mà mình định cài lại WM6.1 hoặc WM6.5. nếu không phiền rất mong bạn có thể share lại cho mình bản WM6.1 nguyên thủy của SS I8000 và bản WM6.5 đi cùng các tool để thực hiện việc nâng cấp ROM.

Mình sẽ thử làm theo như hướng dẫn của bạn hy vọng là có thể lên 6.5 và lại trở về Original được một cách dễ dàng.

Rất cảm ơn bạn !

soncntt

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
đã up xong bản XXIJ6 mọi việc thật đơn giản,

cảm ơn maianhtungsten ! nếu có bản XXIH3 thì share cho mình với (vì bản này là bản orginal từ lúc mua về) phòng khi phải flash ngược trở lại.

maianhtungsten

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
HTC HD2 ROM trên Omnia II

Vừa rồi em có xem một số thông tin phiên bản ROM Cook có tích hợp nhiều ứng dụng của htc và tuyệt vời hơn là đã hỗ trợ HTC's Sense trên Omnia II

[ame="http://www.youtube.com/watch?v=27ZCfcIqeIM"]YouTube- My own HTC HD2 ROM running in Omnia 2[/ame]

Link chi tiết http://www.modaco.com/content/i8000...296984/custom-rom-le-o2-fusion-hd2-in-omnia2/

Bài viết cần bạn xem thêm

Gửi All
Theo mình để đảm bảo tính minh bạch cũng như an toàn trong việc tham gia đấu giá nên chăng hhvn nên xác thực tài khoản tất cả các thành viên tham gia đấu giá. Xác thực tài khoản bằng việc yêu cầu thanh viên tham gia phải xác thực giấy tờ tuỳ ...