Nên cài Vista nào.

dinhhaiyt

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
15 Tháng mười hai 2007 lúc 17:54
các bác tư vấn giúp em với cấu hình máy này thì nên cài Vista nào,em đang cài Vista ultimate thấy hơi chậm.

AMD Turion 64 Mobile 2.2GHz
VGA ATI Radeon Xpress 1100
DDRAM II 768 Mb (512 + 256)
HDD 80Gb

17 Tháng mười hai 2007 lúc 18:11
các bác tư vấn giúp em với cấu hình máy này thì nên cài Vista nào,em đang cài Vista ultimate thấy hơi chậm.

HDD 80Gb
Thừa sức dùng ultimate. Vista thì thằng nào chả load chậm. Thử đổi Ram lên 2gb thì không phân biệt giữa xp và vista.

Quất ngựa truy phong - Hẹn ngày tái ngộ!

olala13

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
18 Tháng mười hai 2007 lúc 10:44

HDD 80Gb
Với cấu hình như thế này mà bạn muốn cài Vista thì nên nâng cấp RAM. Một khi đã cài Vista thì tốt nhất là nên sử dụng Home Premium trở lên, còn dùng Vista Basic thì thậm chí còn tệ hơn cả dùng XP.
Lời khuyên chân thành của mình là bạn nên dùng XP. Tốc độ xử lý sẽ nhanh hơn, các chương trình phần mềm tương thích nhiều hơn.
Vista có giao diện đẹp, quản lý dữ liệu và bảo mật tốt hơn nhưng cũng gây ra rất nhiều phiền toái, đặc biệt là tốc độ xử lý chậm.
Người sử dụng máy tính thì nên đặt hiệu quả công việc lên hàng đầu.
Bọn Tây phàn nàn rất nhiều về Vista và số đông muốn quay về hệ điều hành XP. Dở một nỗi là các hãng máy tính không cung cấp đủ drivers cho XP do họ có hợp đồng phân phối Vista với Microsoft.

aragon

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
19 Tháng mười hai 2007 lúc 00:27
Máy em 2,13Gzh , 2 GB RAM , ATI 128 MB mà chạy Vista còn ỳ ạch .
1 GB RAM theo em chẳng đủ để chạy Vista.
Chạy XP tuy nó không đẹp , nhưng hiệu quả cao , nhấn vào đâu là ra cái đó , không phải chờ , ít bị hỏi như Vista.
Nếu dùng làm việc thì dùng XP là sướng nhất , còn để ở nhà giải trí thì dùng Vista , đẹp hơn , có thêm cái Media Center , chỉ mua thêm cái điều khiển là như MacBook :) .

acer

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
19 Tháng mười hai 2007 lúc 12:03
Em đã từng xài qua Vista Ultimate và Vista business, cảm nhận thấy Vista buiness có vẻ hiệu quả và nhanh hơn tí, đúng nghĩa của business...nhưng vẫn giữ được các hiệu ứng và đặc trưng cơ bản của Win Vista...!

Bài viết cần bạn xem thêm

LG trình làng TV OLED 8K đầu tiên trên thế giới tại IFA 2018

LG sẽ ra mắt TV OLED 8K (độ phân giải 7680 x 4320), kích thước 88 inch đầu tiên trên thế giới tại triển lãm IFA 2018 diễn ra ở Berlin, Đức.

[ ...
Lazada Vietnam Master card on Monday