Nên cài XP home hay Pro cho máy D620

Các thớt khác của khongcogi@
Status
Không mở trả lời sau này.
26 Tháng mười một 2007 lúc 23:02
Số là tôi mới mua máy D620 có cài sẵn Win xp home. Tôi muốn cài lại XP pro nhưng lại nghe nói rằng máy đã cài sẵn xp home mà chuyển sang pro thì không phù hợp với thiết kế sẵn có của máy (máy còn có logo vista capable nữa). Mong các bác chuyên gia tư vấn giùm cài XP pro có vấn đề gì không, xài có ngon hơn bản XP home không, thanks nhiều nha:D

SuperUU

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
26 Tháng mười một 2007 lúc 23:06
Số là tôi mới mua máy D620 có cài sẵn Win xp home. Tôi muốn cài lại XP pro nhưng lại nghe nói rằng máy đã cài sẵn xp home mà chuyển sang pro thì không phù hợp với thiết kế sẵn có của máy (máy còn có logo vista capable nữa). Mong các bác chuyên gia tư vấn giùm cài XP pro có vấn đề gì không, xài có ngon hơn bản XP home không, thanks nhiều nha:D
K biết ai nói không phù hợp, chắc chưa biết tin học là gì rồi :confused:

Bác cứ cài thoải mái đi, XP Pro hơn thằng XP Home nhiều lắm Bác ơi, nếu thix thì cài Vista luôn cho nó máu :)

hieppg

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
27 Tháng mười một 2007 lúc 17:31
K biết ai nói không phù hợp, chắc chưa biết tin học là gì rồi :confused:

Bác cứ cài thoải mái đi, XP Pro hơn thằng XP Home nhiều lắm Bác ơi, nếu thix thì cài Vista luôn cho nó máu :)
Đúng là Pro hơn Home nhiều lắm. Chi tiết về sự khác biệt ở đây: http://www.microsoft.com/windowsxp/home/howtobuy/choosing2.mspx

NHƯNG chưa chắc bạn đã cần đến những cái nằm trong list "nhiều lắm" kia. Và nếu quả thực không dùng đến những tính năng cao cấp hơn của Pro, thì Home sẽ nhẹ nhàng hơn (và rất có thể là chạy nhanh hơn).

Nếu bạn không quan tâm tới bản quyền Win, thì cứ vô tư mà cài Pro, không lo gì chuyện không tương thích đâu.

28 Tháng mười một 2007 lúc 23:05
Với máy tính của bạn xài Vista còn được thì XP Pro vô tư, Tuy nhiên tùy theo mức độ sử dụng của bạn để quyết định cài version nào? Nếu chỉ sử dụng thông thường không ưa thích "khám phá", thì cứ XP home bản quyền mà chạy, đỡ lo lắng cài đặt lại bạn ạ.:)

acer

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
30 Tháng mười một 2007 lúc 14:22
Win Vista gì thì còn phải suy nghĩ chứ nếu là XP thỉ theo em nên cài XP Pro SP2 xài cho ổn định....!

Status
Không mở trả lời sau này.

Bài viết cần bạn xem thêm

Bảng giá xe Mercedes mới nhất tháng 09/2018

Thương hiệu xe sang duy nhất có nhà máy tại Việt Nam - Mercedes-Benz có thế mạnh về giá bán khi thuế nhập khẩu linh kiện chỉ khoảng 30%, so với các mức thuế nhập khẩu xe nguyên c ...
Lazada Vietnam Master card on Monday