Nên chọn "Air Blade" hay "Nouvo" ?

Các thớt khác của lovePSYCHEDELIC

lovePSYCHEDELIC

Chim cánh cụt
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
16 Tháng chín 2007 lúc 14:07
Từ trước giờ em chỉ biết đi xe máy 2 thị Suzuki RGV120.
Nhưng do thời gian gần đây nhiều người đi tay ga quá, em đua đòi định mua 1 chiếc :)

Em dự định mua 1 trong 2 chiếc tay ga Honda "Air Blade" hoặc Yamaha "Nouvo".
Hiện tại sự lựa chọn của em đang nghiêng về "Air Blade" hơn nhưng chưa quyết định được.
Vậy theo các bác em nên chọn chiếc nào thì hơn?
Hay với giá dưới 30 triệu thì có thể mua được chiếc tay ga nào nhỉ?

Em xin lời khuyên của các bác à. Arigato!

starnt

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
16 Tháng chín 2007 lúc 14:47
Tớ cũng mới đi Nouvo chứ chưa thử Air Blade nhưng bản năng mách bảo sẽ chọn Honda nếu cần phải mua. 2 chú này đặt cạnh nhau cứ như hai anh em cùng cha khác Bố :D :D

16 Tháng chín 2007 lúc 16:40
Đã chạy Suzuki RGV120 nay chuyển qua Air Blade hay Nouvo chắc chắn sẽ có cảm giác khó chịu vì tốc độ như rùa và tiếng máy không gọn gàng, không êm, tăng tốc không bốc (đó là so với Suzuki RGV120).

- Hãng Honda và Yamaha Việt nam chất lượng xe là “xoàng” so với Suzuki Việt Nam (hiện hãng Suzuki cũng đang có một mẫu xe tay ga mới nhìn chung là cứng).

- Trở lại Air Blade và Nouvo : Hai chiếc này ngang ngửa nhau về mọi mặt, Air Blade đời sau hơn Nouvo nhưng hơi nhỏ có vẻ không hợp với nam lắm và nhất là bạn hơi to con nhìn chẳng thấy chiếc xe đâu? Hư hỏng phụ tùng cả hai chiếc đều dễ mua. Nếu mua xe Nouvo về cân chỉnh lại bộ nồi tí xíu là chạy khá.

- Tóm lại bạn nhìn thấy chiếc nào đẹp dưới mắt mình thì mua bởi vì so sánh tôi thấy cả hai chiếc chẳng có gì cách biệt lớn. Còn muốn vượt lên cao hơn nữa thì mua Air Blade Made in Thailan, chiếc này chạy ra xa lộ thì thôi rồi : Chẳng nghe thấy tiếng máy với tốc độ 70, 80Km/H, đầm êm và rất vững vàng.

Maybach

57s
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
16 Tháng chín 2007 lúc 17:14
- Hãng Honda và Yamaha Việt nam chất lượng xe là “xoàng” so với Suzuki Việt Nam (hiện hãng Suzuki cũng đang có một mẫu xe tay ga mới nhìn chung là cứng).

- Tóm lại bạn nhìn thấy chiếc nào đẹp dưới mắt mình thì mua bởi vì so sánh tôi thấy cả hai chiếc chẳng có gì cách biệt lớn. Còn muốn vượt lên cao hơn nữa thì mua Air Blade Made in Thailan, chiếc này chạy ra xa lộ thì thôi rồi : Chẳng nghe thấy tiếng máy với tốc độ 70, 80Km/H, đầm êm và rất vững vàng.
Chất lượng HonDa và Yamaha xoàng hơn Suzuki nhưng số lượng bán ra thì còn lâu suzuki mới theo nổi. Vì vậy em không đồng tìnhvới câu nói này. Em không lấy doanh số ra đánh giá, mà em lấy số lượng người tiêu dùng đã chọn để đúc kết.
Một chiếc xe xe ráp tại VN và một chiếc ráp tại Thái Lan, chẳng hiểu sao bác lại đề cao xe Thái lan thế. Nói về máy móc thì bảo dảm là VN không thua hàng Thái. Còn dàn ngoài em không ý kiến.

garden

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
16 Tháng chín 2007 lúc 17:28
Bác đã có Suzuki RGV120 thì mua chi nữa cho tốn tiền.
Lấy xe đó mà đi bác.
Nếu được chọn thì em sẽ lấy NOUVO ,kiểu dáng Air Blade nhìn nữa nạc nữa mở hay sao đấy.NOUVO thì kiểu dáng nhìn dứt khoát, ăn đứt thằng kia. Nói là đời 2 đẻn đó, đời sau nay ko bàn tới rồi.

Còn máy móc thì em cho rằng thằng air blade ngon hơn, NOUVO đi hú như máy cày.

Nếu bạn đã nghiêng về air blade thì cứ chọn nó đi bác...

usranger

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
16 Tháng chín 2007 lúc 17:48
Chất lượng HonDa và Yamaha xoàng hơn Suzuki nhưng số lượng bán ra thì còn lâu suzuki mới theo nổi. Vì vậy em không đồng tìnhvới câu nói này. Em không lấy doanh số ra đánh giá, mà em lấy số lượng người tiêu dùng đã chọn để đúc kết.
Một chiếc xe xe ráp tại VN và một chiếc ráp tại Thái Lan, chẳng hiểu sao bác lại đề cao xe Thái lan thế. Nói về máy móc thì bảo dảm là VN không thua hàng Thái. Còn dàn ngoài em không ý kiến.
Bác nói thế là ngược lại với ý kiến thợ sửa xe đấy ;) Ra hỏi thợ xe xem xe nào ráp vn tốt nhất, bền, mạnh. 10 thợ hết 8 thằng bảo SUZUKI . Shogun 125 chấp Future 125 chở 3 đấy. Ra xa lộ thì Honda, Yamaha ngửi khói Suzuki.

*Điểm yếu duy nhất của Suzuki là khó sửa, kết cấu xe cực kỳ phức tạp ---> ít hợp gu của người vn, mà người vn người ta ko cần xe tốt chỉ cần tốt "vừa vừa" dễ sửa, đẹp.

*Xe ráp vn thua Thái Lan, Malaysia xa lắc. Bác thử coi cái Dream, Wave Thái và con Super Dream, Wave vn ráp thử xem con nào tốt, bền, đi đã hơn nhé. :D

*Yamaha là cái hiệu Nhật dở hơi, mang tiếng là Nhật mà làm xe dở ẹc. Điều này cũng dễ hiểu vì nhà máy cơ khí cờ đỏ Việt Nam vốn mạnh hơn mà. Xe gì mà đồ mủ và máy mau xuống kinh khủng, đi tạm được chứ còn thua xa Honda, Suzuki.

---> Chủ topic nên mua Air Blade, mua Nouvo coi chừng hối hận thầm đó.

Maybach

57s
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
16 Tháng chín 2007 lúc 18:15
Bác nói thế là ngược lại với ý kiến thợ sửa xe đấy ;) Ra hỏi thợ xe xem xe nào ráp vn tốt nhất, bền, mạnh. 10 thợ hết 8 thằng bảo SUZUKI . Shogun 125 chấp Future 125 chở 3 đấy. Ra xa lộ thì Honda, Yamaha ngửi khói Suzuki.

*Điểm yếu duy nhất của Suzuki là khó sửa, kết cấu xe cực kỳ phức tạp ---> ít hợp gu của người vn, mà người vn người ta ko cần xe tốt chỉ cần tốt "vừa vừa" dễ sửa, đẹp.

*Xe ráp vn thua Thái Lan, Malaysia xa lắc. Bác thử coi cái Dream, Wave Thái và con Super Dream, Wave vn ráp thử xem con nào tốt, bền, đi đã hơn nhé. :D

*Yamaha là cái hiệu Nhật dở hơi, mang tiếng là Nhật mà làm xe dở ẹc. Điều này cũng dễ hiểu vì nhà máy cơ khí cờ đỏ Việt Nam vốn mạnh hơn mà. Xe gì mà đồ mủ và máy mau xuống kinh khủng, đi tạm được chứ còn thua xa Honda, Suzuki.

---> Chủ topic nên mua Air Blade, mua Nouvo coi chừng hối hận thầm đó.
Thưa bác, đừng có lấy tốc độ tối đa ra đây mà so sánh, quan trọng khi chạy lên 100 thì con nào có cảm giác an toàn hơn, con nào đụng chuyện mới biết. Người trong ngành không bao giờ lấy tốc độ tối đa ra làm tiêu chí đánh giá về chiếc xe. Lý do tại sao ư? đơn giản vì tốc độ như thế chẳng bao giờ dùng đến. Xe chạy chứ không phải xe đua.

Xe Dream Vn thua xe Thái nó chỉ đơn giản là 16t so với 35T thôi, so sánh hơi thiển cận đó bác. Lấy thử chiếc Camry 2007 của VN ráp so với hàng Thái hay Mỹ thử coi, máy móc chẳng thua gì, chỉ có ngoại thất và nội thất bị cắt giảm thôi. Lý do thì ai cũng biết( giảm giá thành). Chứ máy móc nó khác không.
Mức Thuế nhập khẩu ngày xưa thấp chứ như bây giờ em nghĩ con Dream giá chẳng thua gì AB thái.
Xe Yamaha dở chỗ nào vậy, có gì thì cũng đưa ra dẫn chứng, nói suông như thế khó nghe quá. Con nouvo em chưa xài nên không đưa ra đánh giá, chứ con JupiterV mà so với HonDa FT hay Viva thì ... sorry em chỉ chọn Yamaha. Còn lấy shogun ra đọ với Yamaha EX thì chắc khỏi đánh giá bác nhỉ.:D

handhelp

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
16 Tháng chín 2007 lúc 19:14
Honda SCR110 tầm 28t-30t ráp tại TQ thôi nhưng cũng nên tham khảo qua con này
máy phun xăng điện tử, thấy nhiều người đi cũng ko có gì phàn nàn nhiều, dáng cũng đầm- tuy nhiên hơi nữ tính xíu :D

Nội dung tương đồng Khu vực Trao đổi Ngày
abcxyz123321 HANDHELD CAFÉ 9

Nội dung tương đồng

Bài viết cần bạn xem thêm

Khăn giây lau tay với nguyên liệu gồm bột giấy và sợi bông đem lại sự min màng dễ chịu cho người sử dung. Không sử dụng giấy tái chế, khăn giấy của chúng tôi đảm bào độ trắng, dai, không bụi, không rã khi lau tay ướt, lau mặt.
Lazada Vietnam Master card on Monday