nên chọn dòng nào trong 2 dòng Macbook và Vaio FZ

Các thớt khác của oralb

oralb

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
20 Tháng mười hai 2007 lúc 01:57
em đang định tậu 1 chiếc laptop,đang phân vân giữa Macbook, và Vaio FZ
em thì chỉ có khoảng 1.200$ thôi,nhưng có thể nhờ người nhà mua bên Mỹ
nên nghĩ rằng có thể mua được với tầm tiền đó
nhưng trước nay,em chưa dùng laptop lần nào nên cũng có nhiều điều chưa biết nên nhờ các bác trên này tư vấn cho em chút.
Em chỉ cần máy chạy nhanh,êm,ít lỗi vặt,màn hình hiển thị tốt,chạy ít nóng máy,giải quyết tốt các vấn đề liên quan đến giải trí,lướt web
và có thể chơi 1 số game như half life mà ko bị giật tung sủ :D
yêu cầu em chỉ có vậy :) chắc cũng tại do em biết ít,mong các bác tư vấn thêm cho em những ưu khuyết 2 dòng này với ạ
và với tầm tiền khoảng 1.200$ như vậy,liệu mua được máy nào trong 2 dòng máy trên có cấu hình ổn nhất ạ (mua bên Mỹ).em thấy riêng dòng FZ cũng có nhiều máy đến hoa hết cả mắt rồi,nhờ các bác tư vấn giúp em.
Ngoài lề chút ạ,ko biết nếu mua Vaio bên Nhật thì có rẻ hơn bên Mỹ ko các bác nhỉ ?

patrick835

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
20 Tháng mười hai 2007 lúc 03:42
chơi game thì sao macbook được anh, bỏ rồi :D vừa card trong vừa xài MAC (win được nhưng giật giật) vừa màn hình nhỏ vừa... nóng kinh hồn :D
với nhu cầu của anh thì FZ đi thôi, còn em đang xài macbook :p
1200 mua được máy cấu hình đủ xài, hay anh làm con 2nd cho nó mạnh ;)

oralb

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
20 Tháng mười hai 2007 lúc 23:56
thực ra game thì thỉnh thoảng mới chơi thôi,
nhưng em hay lên net,xem phim,nghe nhạc 1 ngày dùng khoảng 5h,6h liên tiếp,nên rất sợ máy nóng và ì ra
vào trang của sony bên Mỹ thấy dòng CR khá đẹp,bàn phím giống của Mac,nhìn cũng thấy thèm thèm,mà 2 dòng CR và FZ ngang giá nhau,cũng đang cân nhắc.trong 2 dòng này dùng cho giải trí thì dòng nào ngon hơn các bác nhỉ :confused:
em định lấy cấu hình như sau các bác tư vấn hộ em cái :

Intel Core 2 Duo Processor T7250 (2.0GHz)
2 GB DDR-SDRAM (DDR2-667, 1 GBx2)
120 GB SATA Hard Disk Drive
----
các bác xem hộ em cái Graphics Card của 2 dòng khác nhau gì với
NVIDIA® GeForce® 8400M GT-của FZ
và: Mobile Intel® Graphics Media Accelerator X3100 của NR

màn của NR là LCD 14.1" WXGA+ (XBRITE-ECO™)
còn màn của FZ là LCD 15.4" WXGA (XBRITE-HiColor™)
thì cái nào đẹp hơn các bác nhỉ ?

còn cái ổ Blu-ray chắc chưa cần thiết để dùng ở vn đâu các bác nhỉ ?
em gà hỏi nhiều quá mong các bác bỏ qua mà chỉ bảo :)

patrick835

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
21 Tháng mười hai 2007 lúc 00:22
FZ hơn hẳn rồi, X3100 là card onboard mà anh :D
màn hình thì có thể customize được, cái nào hợp với anh thì lấy thôi. bluray chả cần, CPU thì 7300 chứ 7250 vất đi..

thế, xong rồi ạ :D nói chung là FZ, T7300. còn lại tùy anh. Ram thì mua thấp nhất về tháo ra nâng cấp :D

eyes_on_me

just do it
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
21 Tháng mười hai 2007 lúc 00:34
Theo bác đề cập ở trên thì NR là dòng rẻ tiền mới dc sony tung ra để thu hút giới trẻ và những ai thích thương hiệu sony nhưng tài chính ko manh. Còn FZ là dòng tầm trung, cấu hình mạnh và giá thì chắc chắn hơn NR nhiều rồi.
Còn blueray, nghe oai thế thôi chứ mấy ai xài, thêm cả hơn 100$ cho nó có họa điên.
Về màn hình thì theo bạn nói NR có WXGA+, còn FZ chỉ là WXGA do vậy LCD NR sẽ đẹp hơn. Nhưng "xét 1 cách toàn diện" thì FZ vẫn hơn NR.

Zanr Zij

Server - WS - Handheld Support
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
22 Tháng mười hai 2007 lúc 10:56
dòng FZ dùng được đó chứ dùng macbook đồ thay thế linh kiện rất ít
Nói về tính ổn định, bền lầu thì có lẽ MacBook Pro hơn FZ. Thời đại mở cửa bi giờ kiếm đồ thay thế ko khó trong khi khả năng hỏng hóc gặp vấn đề của nó rất ít. Và có 1 điều là mình thấy thiết kế của Macbook Pro rất ấn tượng, nhẹ 2.45kg thôi, thuộc dạng nhẹ nhất thế giới với dòng 15.4".

Zanr Zij

Server - WS - Handheld Support
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
22 Tháng mười hai 2007 lúc 11:14
tùy theo mục đích sử dụng thui anh ơi,chơi games mà mua macbook thì thua rui
Hihi nếu bác mua cái con có VGA Radeon or Geforce ( nếu có ) thì chơi game ngọt ngào luôn bác à...

Bài viết cần bạn xem thêm

116610LN – Rolex Submariner Date
Tình trạng đồng hồ: full set đủ hộp sổ thẻ. Hàng đã qua sử dụng nguyên Orizin Rolex có xước dăm qua quá trình sử dụng.
Kính, kim cọc mặt số original hoàn hảo không lỗi lầm. Model sport đang rất hiếm và được săn lùng ...
Lazada Vietnam Master card on Monday