Nên mua ồ ghi DVD gắn ngoài hay trong?

Các thớt khác của whamy04

neompx

cậu tư
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
18 Tháng mười hai 2006 lúc 22:32
thật ra trong hay ngoài không còn quan trong, với các ổ gắn trong tốc độ là 33MB, cao nhất là 100MB( loại này ít có). còn ổ gắn ngoài thạt là cũng là ổ gắn trong được gắn vào 1 thiết bị chuyển từ IDE sang ubs 2.0 hoặc 1394, hoặc cả hai cái trên.Tốc độ truyền vẫn vậy

cái gắn ngoài có ưu điểm là , khi bạn cần dùng thì gắn vào => tổi thọ sẽ cao hơn( vì các ổ diạc này khi gắn điện liên tục thì đến một thời gian nó sẽ chết, chứ không nhất thiết phỉa sử dụng mới hư), tính cơ động cao. khi hư ổ có thể mua ổ gắn trong để gắn vào box(có thể thay thế được)

ổ gắn trong được cái giá thành rẽ,nhưng ít cơ động

còn về tốc độ thì hai cái như nhau, vì khi ghi đĩa cao nhất cũng chỉ được 52x, nhưng tốc độ trung bình thì khoảng cở 36x đối với các đầu ghi tốt, với tốc đọ ghi này cảc giao tiếp IDE hay USB hay 1394 điều đáp ứng được

tuỳ vào nhu cầu và túi tiền bạn chọn loại giao diện cho phù hợp. nếu giá thành chênh lệch không cao( khoảng 30-40%), bạn nên trang bị một ổ ghi DVD găn ngoài là tôt nhất.

ổ gắn ngoài bạn có thể mua các sản phẩn của HP( giá khoảng 95$ trở lên), hiện đang có bán lẻ ơt thị trường việt nam., hoặc của lite-on

ổ gắn trong giá khoảng 50$-85$ tuỳ thương hiệu.

thanhhoa2002

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
19 Tháng mười hai 2006 lúc 02:52
bác neompx nói hết rồi, tùy nhu cầu mà bạn chọn nhé! mình đang xài ổ ngoài của ASUS ghi tốt lắm, từ đó đến nay mình ghi chưa rớt 1 cái đĩa nào(mình toàn xài đĩa 2k/cái k đấy)! đề xuất thêm con này để bạn rộng đường lựa chọn.. chúc vui!

conank

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
19 Tháng mười hai 2006 lúc 07:42
Nếu bác ko ghi nhiều thì chọn ổ ngoài đi bác, cơ động lắm. Xách đi xách lại cho tiện.
Em cũng bỏ 1 phiếu cho ASUS, ghi trâu cực :cool:

chaunghe

BÁC SỸ
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
19 Tháng mười hai 2006 lúc 10:36
Em thấy NEC, BENQ, SAMSUNG hiện nay dùng rất tốt. Có thể ngang và hơn cả Plextor với Pioneer nữa.

Nội dung tương đồng

Bài viết cần bạn xem thêm

Phần mềm quản lý nhà in ra đời đã trở thành cứu cánh cho các nhà in cũng như nhân viên và lãnh đạo ngành in. Phần mềm quản lý chuyên nghiệp dùng để thiết kế dành riêng cho nhà in nên sẽ có những tính năng chuyên biệt chẳng hạn: offset sách báo, catal ...
Lazada Vietnam Master card on Monday