Nên phục hồi pin laptop hay mua pin repalce china

Các thớt khác của joetran
29 Tháng mười hai 2007 lúc 15:51
Chào các bạn, Bạn nào đã có kinh nghiệm vấn đề này xin tư vấn giúp.
Tôi bị hư pin IBM X30 , đã thử đi " phụ hồi " một lần, ngay sau khi phục hồi, pin chạy được gần 2h ( No Wifi / Media ). nhưng chỉ được 6 tháng là ngõm từ từ .
Tôi thấy trên này có 1 số anh em bán pin replace của China . giá mắc hơn phục hồi chút đỉnh ( 58 Usd ) , không biết loại này có khá hơn loại pin đã phục hồi không ?
Tóm lại, nên đổi chổ phục hồi khác ( Bạn biết chổ nào uy tín xin chỉ giúp ) hay nên mua viên pin repalce ( Mua ở đâu giá tốt và bào đảm ) . Tôi ở HCM . thanks !

DTZ

Cùng bạn Đi Tới Zét
HẠNG NHẤT
GÂY DỰNG
29 Tháng mười hai 2007 lúc 18:38
Pin nào cũng giống nhau vì thay Cell cũng từ China mà mua pin cũng là pin của tụi China cả, vì pin chính hãng thì giá rất cao ko ai nhập về cả. Thay cell xài tuổi thọ khoảng 1 năm, chi phí khoảng 30 USD, 30 usd cho 1 năm cũng hợp lý rùi

Two2xist

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
29 Tháng mười hai 2007 lúc 20:13
Phục hồi pin bao gồm :
1 - Thay Bộ Cell mới ( có nhiều loại chất lượng khác nhau )
2 - Reset lại Rom pin ( số lần sạc ,Cycle = 0 )
Nếu như có làm 2 bước trên thì pin phục hồi sẽ Dùng tốt hơn pin relace đấy !!!
Vì sẽ dùng lại mạch pin Zin ...
Chúc vui !

29 Tháng mười hai 2007 lúc 23:04
Cảm ơn các bạn quan tâm trả lời !
tôi thấy cái mạch " zin " cũng tốt , nên hư cell mà bỏ luôn thì uổng. Nhưng không biết nếu phục hồi thì nơi nào dùng cell tốt . hay mình mua Cell ngoài nhật tảo nhờ họ làm dùm được không ? và thay chờ lấy luôn càng hay ( cái này kiểm soát được chất lượng Cell ) và nơi nào chịu làm như vậy !
Riêng pin replace , tôi thấy nếu chịu giá cao thì người bán cũng bảo hành đến 1 năm . nên cũng ko biết thật sự ra sao ? thanks all .

29 Tháng mười hai 2007 lúc 23:20
Cảm ơn các bạn quan tâm trả lời !
tôi thấy cái mạch " zin " cũng tốt , nên hư cell mà bỏ luôn thì uổng. Nhưng không biết nếu phục hồi thì nơi nào dùng cell tốt . hay mình mua Cell ngoài nhật tảo nhờ họ làm dùm được không ? và thay chờ lấy luôn càng hay ( cái này kiểm soát được chất lượng Cell ) và nơi nào chịu làm như vậy !
Riêng pin replace , tôi thấy nếu chịu giá cao thì người bán cũng bảo hành đến 1 năm . nên cũng ko biết thật sự ra sao ? thanks all .
bro tới 490/2a, Lê Văn sĩ, F14, Q3. DT: 9313317 làm lấy liền thay Cell có ampe cao là ok! dùng được 3 tiếng lun!
nói anh dungcj bên 5 giây.com giới thiệu là có giá tốt and làm kỹ lưỡng

29 Tháng mười hai 2007 lúc 23:26
Mình cũng không biết bảo hành 1 năm là như thế nào nữa. Sau 1 năm dung lượng còn bao nhiêu % thì dc bảo hành??? Ví dụ như sau 1 tuần thì dung lượng còn 60% có bảo hành ko? Hay sau 11 tháng con 10% thì sao?
Vấn đề bảo hành pin như thế nào thì mình chịu. Bác náo chuyên về pin giải thích dùm nha.
Chứ HDD mà bị 1 badsector hay LCD bị >5 điểm chết là dc bảo hành liền. Còn pin dung lượng còn 80% chưa chắc là dc bảo hành đâu.

1 Tháng một 2008 lúc 02:34
Chào các bạn, Bạn nào đã có kinh nghiệm vấn đề này xin tư vấn giúp.
Tôi bị hư pin IBM X30 , đã thử đi " phụ hồi " một lần, ngay sau khi phục hồi, pin chạy được gần 2h ( No Wifi / Media ). nhưng chỉ được 6 tháng là ngõm từ từ .
Tôi thấy trên này có 1 số anh em bán pin replace của China . giá mắc hơn phục hồi chút đỉnh ( 58 Usd ) , không biết loại này có khá hơn loại pin đã phục hồi không ?
Tóm lại, nên đổi chổ phục hồi khác ( Bạn biết chổ nào uy tín xin chỉ giúp ) hay nên mua viên pin repalce ( Mua ở đâu giá tốt và bào đảm ) . Tôi ở HCM . thanks !
bác nên thay cell và lựa cục cell tốt là ngon thôi, ưu điểm là xài được mạch pin gốc cái nay hơn cái pin trung quốc

Bài viết cần bạn xem thêm

Lazada Vietnam Master card on Monday