Nên xài cục phát wifi nào là OK nhất?

Các thớt khác của maidinh87

Nên xài cục phát wifi nào là OK nhất?

• Total voters
    14

maidinh87

NHẬP HỘI
Chả là em đang định mua một cục phát wifi. Dùng laptop cả 6 đứa mà kéo dây thấy lằng nhằng quá. Định làm một cục wifi cho tiện nhưng vẫn chưa biết mua loại nào là tốt nhất. :-?
Xin các bác cho ý kiến giùm em. :-?
Em xin đa tạ!

ayunha

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Tốt trong tầm $ bao nhiêu hả bác?

lamsong

BỐN HOA
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Buffalo đi ạ, trâu bò khỏi nói luôn :D Gía chỉ khoảng 500K thôi.

TreoFan

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Linksys là lựa chọn số 1 nhưng con này hơi mắc tiền, nếu tài chính hạn hẹn thì chọn SMC, mình sài con này gần 5 năm mà chẳng hư hao gì.

maidinh87

NHẬP HỘI
Tốt trong tầm $ bao nhiêu hả bác?
vừa vừa tiền thoai. Rẻ cũng tốt, dưng mà đùng một cái nó lăn cu lơ ra thì cũng khổ. Em gét nhứt là đang xài cái jề mà bị hỏng. Sửa đi sửa lại + fí tổn thương dây thần kinh cũng mắc thôi rồi.

ayunha

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Vậy bạn xài con Buffalo HP-G54 MIMO khoảng 550k là ngon lắm rùi, chả phải reset j cả, setup xong cứ thế mà chạy

patrick835

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
em dùng con linksys chuẩn G (54g gì gì đó em chẳng nhớ), thuộc loại bán chạy nhất lúc mới ra. dùng gần 4 năm nay chạy 24/24 chỉ rớt mạng 3,4 lần rút ra cắm lại là xong
--> quá ổn định nên không có ý định đổi.

nhà em dùng DSL 6.0, thử speedtest được khoảng 3.5-4mbs nghĩ là tạm ổn.

hôm qua nhận được em Airport express, cắm thử một phát....speedtest lên 6.5mbs :)) gắm luôn quả loa và máy in vào in wireless luôn
--> linksys vất xó :p

dùng lâu thì chưa biết thế nào nhưng giờ cứ thế đã :D AP chuẩn n + printer server + airsound qua itunes mà chỉ có $50 (refurbished) thì linksys không có cửa cạnh tranh rồi ạh ;)

Expressvn

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Linksys by Cisco đi bác, em cũng đang xài thấy 3 năm rồi chưa vấn đề gì? trừ việc bị sét đánh cháy bộ nguồn(sạc).

ti9_037

MÁY HỎNG
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
vote 1 phiếu cho Airport, vừa sài chung N, vừa sài chung printer và airspeaker,

Bài viết cần bạn xem thêm

Gửi All
Theo mình để đảm bảo tính minh bạch cũng như an toàn trong việc tham gia đấu giá nên chăng hhvn nên xác thực tài khoản tất cả các thành viên tham gia đấu giá. Xác thực tài khoản bằng việc yêu cầu thanh viên tham gia phải xác thực giấy tờ tuỳ ...