Neo - Màn hình trắng xoá

22 Tháng mười 2007 lúc 10:04
Các bác giúp em với.

Hôm qua em lấy con Neo của em ra cài cái soft ozi thì thấy bị lỗi (trong lúc cài có xóa & un-install vài cái soft & file như voice commander, sbp time...): Pocket Zenphone không khởi động được, cài lại sbp time cũng không được. Sau đó em tức quá, dùng sbp backup để restore (chế độ full-restore) lại máy (file back-up là file back-up trước khi nghịch máy), sau khi restore xong, máy tự soft-reset thì màn hình máy trắng xóa luôn, chẳng nhìn thấy gì hết (sáng trắng liên tục). Tuy nhiên thấy đèn sóng điện thoại của máy vẫn chớp báo có sóng, dùng máy khac gọi vào vẫn thấy đổ chuông, nhưng không dùng bất cứ nút nào để trả lời được. Em thử soft-reset lại, rồi hard-reset (bấm nút soft-reset & nút on/off cùng lúc) mà vẫn thấy tình trạng như thế :confused: . Thêm nữa, cắm dây synch cũng không kết nối được các bác ạ.

Các bác giúp em với. Máy em đã được up-rom của dopod (OS: 2.15.13.27), dùng cũng đã lâu. Cám ơn các bác nhiều

22 Tháng mười 2007 lúc 13:34
Các bác giúp em với.

Hôm qua em lấy con Neo của em ra cài cái soft ozi thì thấy bị lỗi (trong lúc cài có xóa & un-install vài cái soft & file như voice commander, sbp time...): Pocket Zenphone không khởi động được, cài lại sbp time cũng không được. Sau đó em tức quá, dùng sbp backup để restore (chế độ full-restore) lại máy (file back-up là file back-up trước khi nghịch máy), sau khi restore xong, máy tự soft-reset thì màn hình máy trắng xóa luôn, chẳng nhìn thấy gì hết (sáng trắng liên tục). Tuy nhiên thấy đèn sóng điện thoại của máy vẫn chớp báo có sóng, dùng máy khac gọi vào vẫn thấy đổ chuông, nhưng không dùng bất cứ nút nào để trả lời được. Em thử soft-reset lại, rồi hard-reset (bấm nút soft-reset & nút on/off cùng lúc) mà vẫn thấy tình trạng như thế :confused: . Thêm nữa, cắm dây synch cũng không kết nối được các bác ạ.

Các bác giúp em với. Máy em đã được up-rom của dopod (OS: 2.15.13.27), dùng cũng đã lâu. Cám ơn các bác nhiều

bác thử boot xem no có trắng nữa ko , nếu boot vẫn trắng thì nên xem lại chân cắm màn hình là đc

princeofsorrow

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
24 Tháng mười 2007 lúc 13:02
NEO là loại máy dể chết nhất trong cái đám O2 em sơ con đó lắm rồi, đang uprom tự nhiên chết k ohi3u nổi lí do lun :((

Jamesbond

Là gì chả được!
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
7 Tháng mười một 2007 lúc 13:29
Từ hôm bác post bài đến nay cũng đã hơn nửa tháng rồi. Tình hình có gì sáng sủa hơn chưa? Bác có nói rằng đã HR nhưng bác chỉ SR + on/off thì chưa phải là HR đâu. Bác phải bấm cùng lúc các phím sau: camera + connections + send/ok + SR. Sau khi HR thay co hiện bảng 3 màu là ok.

Hy vọng bạn phục hồi được em nó.

Bài viết cần bạn xem thêm

Mình cần mua vài em sim số phát tài viettel cho đời lộc lá tí ạ, bác nào có hay biết đâu bán rẻ rẻ thì chỉ em với ạ, xin cảm ơn rất nhiều
Lazada Vietnam Master card on Monday