NEO-nút power nhu thế này la bình thường hay ko bình thường ?

25 Tháng mười 2007 lúc 22:27
:( em mới mua một con NEO cũ ,tình hình là như sau ,nếu để mạc cho máy tự tắt màn hình thi khi bật lại vẫn được (nhấn nút power )nhưng nếu nhấn nút power để cho nó tắt đèn nền thì trong khoang thời gian ngắn (vài phút ) bật lên lại thi ok , nhưng nếu để lâu khoản vài tiếng trở lên thì khi nhân lai nút power máy khong len ,mặc dù giữ phím power lâu nhưng vẫn ko lên , em phải thao pin ra khởi động lai mới lên ( nên máy bi mất các thông số ngày tháng đã thiết lập) mong các bác giúp đở ,theo nhận xét của em thì pin vẫn còn tốt chưa bi chai , em dùng được khoãng 2 ngày chọt chọt ,nghe nhac
:D tiện thể cho em hỏi có bản rom hay chương trình nào chống việc khi gỡ pin ra bi mất dữ liệu ko ? cảm ơn các bác trước

ngan

BA HOA CHÍCH CHOÈ
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
26 Tháng mười 2007 lúc 07:35
khả năng phím cứng Power of máy bạn bị hỏng ,lúc trước mình sử dụng Neo thường hay cài đặt phím mềm cho việc tắt màn hình để hạn chế sử dụng phím power.
Bản thân Neo sử dụng rom WM05 đã có pin backup chống việc mất dữ liệu khi hết pin chính.

ducbinh.vn

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
26 Tháng mười 2007 lúc 10:01
:( em mới mua một con NEO cũ ,tình hình là như sau ,nếu để mạc cho máy tự tắt màn hình thi khi bật lại vẫn được (nhấn nút power )nhưng nếu nhấn nút power để cho nó tắt đèn nền thì trong khoang thời gian ngắn (vài phút ) bật lên lại thi ok , nhưng nếu để lâu khoản vài tiếng trở lên thì khi nhân lai nút power máy khong len ,mặc dù giữ phím power lâu nhưng vẫn ko lên , em phải thao pin ra khởi động lai mới lên ( nên máy bi mất các thông số ngày tháng đã thiết lập) mong các bác giúp đở ,theo nhận xét của em thì pin vẫn còn tốt chưa bi chai , em dùng được khoãng 2 ngày chọt chọt ,nghe nhac
:D tiện thể cho em hỏi có bản rom hay chương trình nào chống việc khi gỡ pin ra bi mất dữ liệu ko ? cảm ơn các bác trước
Bất thường!

26 Tháng mười 2007 lúc 10:05

nút volume của bác ko bị hỏng ,nếu bị hỏng thì khi tắt đi ko thể đc . bác nên up lại rom có lẽ bệnh đóa sẽ hết bác ạ

26 Tháng mười 2007 lúc 22:44
Bạn thử vào settings->Today chọn items, nếu bạn thấy chức năng Today timeout được bật thì bạn tắt nó đi bằng cách bỏ dấu tích ở trong ô vuông Today timeout đi. Ok!
:D cảm ơn các bác đã tận tình giúp đỡ ,em đang thử theo cách của bác TRUONG_O2 có j em sẽ thông báo lại sau ,nhân tiện cho em hỏi em có thể kiếm được sổ hướng dẫn sữ dụng ở đâu ah (english) (em chỉ có cuốn tiếng Đức):confused:

27 Tháng mười 2007 lúc 06:15
:D cảm ơn các bác đã tận tình giúp đỡ ,em đang thử theo cách của bác TRUONG_O2 có j em sẽ thông báo lại sau ,nhân tiện cho em hỏi em có thể kiếm được sổ hướng dẫn sữ dụng ở đâu ah (english) (em chỉ có cuốn tiếng Đức):confused:
Tự mày mò hay hơn bạn ạ. Mình cũng đang dùng em Neo, mới đầu mua về đã biết gì đâu, gà mờ thôi, nhưng bây giờ chắc cũng biết gần hết:D. Cứ mày mò rồi cũng ra hết bạn ạ. Cứ mạnh dạn không hỏng máy được đâu, có gì không ổn cứ nhờ anh em trên Diễn Đàn giúp. Chúc vui!!

27 Tháng mười 2007 lúc 09:02
hic ,tối qua em đã thử lại theo cách của bác TRUONG_O2, nhưng sáng nay bật máy vẫn ko lên (giữ phím power ) em lại phải tháo pin ra và khởi động lại thì mới lên (phải chỉnh lại ngày tháng do nó cứ nhảy lại ngày tháng sản xuất 15/2/06 )
và đây là tình hình của "em " nó :bây giờ để nó tự tắt luôn ,thời gian gắn thì bật lên ,còn lâu (chẳng hạn như em để máy lúc 12h tối hôm qua đến sáng nay )thì bật lên không được phải làm như trên
em hỏi thử thàng bạn hay sài o2 ,nó bảo là do đụng chương trình học do bản rom:đây là nội dung của phần version máy em :
rom version:4.0.0.0WWE
rom date 2/15/07
radio version 02.19.21
protocol version : 4.1.13.09
extrom version 4.0.0.0.4 P D A V I E T
mong các bác hồi âm ,để em còn liệu đường tính toán :D

27 Tháng mười 2007 lúc 12:57
Tốt nhất bây giờ bạn Hardreset( HR) máy đi! HR sẽ mất hết dữ liệu đang có trong máy, tức là đưa máy về trạng thái bạn đầu khi mua. HR sẽ giúp máy chạy trơn tru hơn và bạn có thể cài những phần mềm theo ý của bạn, xóa hết dữ liệu của chủ em Neo cũ. Nếu không được thì nghĩa cách khác, có bao nhiêu cách nên thử hết:D. Để HR bạn giữ ấn đồng thời 2 nút: Camera + Comm manager rồi chọc nút Reset, nhả nút Reset ra( vẫn giữ 2 phím kia) chờ cho đến khi hiện ra thông báo bạn có muốn HR máy không thì bạn nhả 2 phím kia ra và ấn phím Call để xác nhận việc HR. Rồi tiếp đó bạn làm theo hướng dẫn của máy nhé. Nhưng lưu ý, bạn mới dùng thì chắc chưa biết đến Align Screen( để căn chỉnh màn hình). Trong quá trình HR máy sẽ yêu cầu bạn phải làm công việc này. Khi đến phần căn chỉnh Screen nó sẽ hiện ra 1 dấu thập bạn phải chọt vào đúng tâm của dấu thập và giữ nguyên cho đến khi dấu thập di chuyển đến các cạnh của màn hình, ở các cạnh màn hình bạn cũng làm tương tự. Chúc thành công:D

ngan

BA HOA CHÍCH CHOÈ
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
27 Tháng mười 2007 lúc 14:17
Bạn HR xem,Khi căn chỉnh màn hình cảm ứng(Align Screen) bạn chỉ cần điểm(chọt) vào dấu + trên màn hình, cho đến khi dấu + chạy đủ 4 góc thì máy sẽ báo cho bạn đã xong,không nhất thiết phải điểm(chọt) mạnh đâu và cũng không cần phải đè lâu đâu.Nếu bạn of bạn nói do đụng phần mềm thì sau khi HR xong bạn đừng cài soft gì để xem còn bị không,sau đó cài từng soft rồi kiểm tra lại. Chúc bạn sửa được em nó.

Bài viết cần bạn xem thêm

mình có mua 1 router board Ubiquiti EDGERouter Lite ERLite-3
cấu hình gộp băng thông 2 nhà mạng Viettel và VNPT
mình làm như sau:
đưa 2 router nhà mạng về chế độ Bridge
tiếp theo mình thực hiện cấu hình Load Balancing nhập user và pass của nhà cung ...
Lazada Vietnam Master card on Monday