neo-p990i-atom chọn "em" nào bây giờ ?

21 Tháng mười 2007 lúc 19:14
tình hình là em có tầm 4,6tr đổ xuống ,muốn sắm một em ra trò để phục vụ học hành (ebook,wifi,...) ,em tham khảo nhiêu nguồn tin thì đang phân vân 3 "em " nó:trước hết về p990i:máy trâu bò ,giải trí good,có bàn phím full,nhưng lại chỉ là smartphone ,hệ điều hành uiq it phần mềm,khó sử dụng (nghe đồn),tầm giá 4.6tr-new(mua xong thì chiu khó nhin ăn ),
còn hai con còn lại tương đối như nhau:nghe nhac không hay bằng p990i,chụp hình cũng vậy,ko có bàn phím full,máy mau hết pin (do dùng chip intel),dược cái sài wm os nên dễ thao tác ,chỉnh sủa giao diện ,mở rộng phần mềm,kich thước gọn ,.. và nếu mua con này thì em tính lấy máy cũ ,tầm giá gần 4tr(neo) và gần 4,5tr cho atom (khỏi phải nhịn ăn)
mong các đàn anh giúp đỡ !!!!!!!!!!!!!!!!:D

HPHPHP

HHVN - DỰ BỊ
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
21 Tháng mười 2007 lúc 19:31
atom thì vứt đi,đừng chọn :D
NEo tuy chip có chậm nhưng mà cũng đủ phù hợp với mục đích học hành,như wifi ,ebook ,nhưng màn hình bé quá,hiện có bản Rom 6 giao diện TouchFlo khá hay :D,nhưng nếu cần màn hình to thì nên chọn O2s hơn,tuy cũ những mà vẫn ngon chán :D
P990i thì chưa xài :D

21 Tháng mười 2007 lúc 21:18
tình hình là em có tầm 4,6tr đổ xuống ,muốn sắm một em ra trò để phục vụ học hành (ebook,wifi,...) ,em tham khảo nhiêu nguồn tin thì đang phân vân 3 "em " nó:trước hết về p990i:máy trâu bò ,giải trí good,có bàn phím full,nhưng lại chỉ là smartphone ,hệ điều hành uiq it phần mềm,khó sử dụng (nghe đồn),tầm giá 4.6tr-new(mua xong thì chiu khó nhin ăn ),
còn hai con còn lại tương đối như nhau:nghe nhac không hay bằng p990i,chụp hình cũng vậy,ko có bàn phím full,máy mau hết pin (do dùng chip intel),dược cái sài wm os nên dễ thao tác ,chỉnh sủa giao diện ,mở rộng phần mềm,kich thước gọn ,.. và nếu mua con này thì em tính lấy máy cũ ,tầm giá gần 4tr(neo) và gần 4,5tr cho atom (khỏi phải nhịn ăn)
mong các đàn anh giúp đỡ !!!!!!!!!!!!!!!!:D
Tôi đã sử dụng qua P990i và Neo, theo nhu cầu của bạn thì nên xài Neo
- Nghe nhạc nếu bằng tai nghe hình như Neo hay hơn, bằng loa ngoài thì P990 hay hơn.
- Pin của Neo tôi nghe gọi 3 ngày vẫn còn 25% (chỉ nghe và gọi).
- Nếu bạn xài Neo rồi thì cầm P990i xài không được đâu vì rất khó chịu.

maluoi

VERIFIED!
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
21 Tháng mười 2007 lúc 21:20
atom thì vứt đi,đừng chọn :D
NEo tuy chip có chậm nhưng mà cũng đủ phù hợp với mục đích học hành,như wifi ,ebook ,nhưng màn hình bé quá,hiện có bản Rom 6 giao diện TouchFlo khá hay :D,nhưng nếu cần màn hình to thì nên chọn O2s hơn,tuy cũ những mà vẫn ngon chán :D
P990i thì chưa xài :D
Lâu lắm rồi mới thấy đồng chí HPHPHP có 1 bài dài dài và thật sự có ích.
Hoàn toàn đồng ý với HPHPHP nếu không quá cầu kỳ về kiểu dáng thì bạn nên chọn O2S tiết kiệm hơn được khối mà giá trị sử dụng cũng chẳng kém ai (thậm chí còn hơn vì màn hình to)
Nếu không thì chọn Neo cũng được tuy là chip TiOmap tốc độ 200 nhưng không quá chậm đâu. Ưu điểm là pin khá lâu.
Tớ không thích P990 lắm vì nó không thực sự là một PDA.
VÀ tuyệt đối đừng chọn Atom nhé sẽ thất vọng ê chề đó.

HPHPHP

HHVN - DỰ BỊ
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
21 Tháng mười 2007 lúc 21:23
Lâu lắm rồi mới thấy đồng chí HPHPHP có 1 bài dài dài và thật sự có ích.
Hoàn toàn đồng ý với HPHPHP nếu không quá cầu kỳ về kiểu dáng thì bạn nên chọn O2S tiết kiệm hơn được khối mà giá trị sử dụng cũng chẳng kém ai (thậm chí còn hơn vì màn hình to)
Nếu không thì chọn Neo cũng được tuy là chip TiOmap tốc độ 200 nhưng không quá chậm đâu. Ưu điểm là pin khá lâu.
Tớ không thích P990 lắm vì nó không thực sự là một PDA.
VÀ tuyệt đối đừng chọn Atom nhé sẽ thất vọng ê chề đó.
cám ơn bác,bài nào của em mà chả có ích,không với người này thì với người khác
Thêm nữa,nếu không thích voọc vạch mà chỉ cần tốc độ thì nên chọn O2i :D

21 Tháng mười 2007 lúc 23:26
Tôi đã sử dụng qua P990i và Neo, theo nhu cầu của bạn thì nên xài Neo
- Nghe nhạc nếu bằng tai nghe hình như Neo hay hơn, bằng loa ngoài thì P990 hay hơn.
- Pin của Neo tôi nghe gọi 3 ngày vẫn còn 25% (chỉ nghe và gọi).
- Nếu bạn xài Neo rồi thì cầm P990i xài không được đâu vì rất khó chịu.
cảm ơn các bác đã tận tình tư vấn ,quả thật khi mượn máy của mấy thằng bạn ,cầm neo rồi thì hơi bị chán con p990i,có lẽ em sẽ mua neo cho nó gọn ,ah , mà tiện thể cho em hỏi : các phần mềm cũ của wm5 có sài được trên wm6 ko các bác? có nên up lên wm6?(mới chưa chắc đã hay ngay :iphone ..) thanks các bác trước:D

maluoi

VERIFIED!
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
21 Tháng mười 2007 lúc 23:35
Vậy theo bro máy phải như thế nào mới thực sự là một PDA.
Hờ hờ, đó là theo "tớ" chứ có phải là theo "ấy" đâu mà xét nét ghê thế.
Tiếp tục theo tớ nhé. Chẳng hạn như tớ có 1 file PowerPoint muốn copy vào máy "di động" để đi trên đường xem cho thuộc. Lúc này P990 có vẻ hơi đuối nhỉ..... :p. Hoặc đơn giản hơn là file .doc đi. Cứ cho là copy nó vào P990 đọc và sửa ngon lành cành đào, xong đến 1 nơi nào đó cần copy ra cho họ để họ dùng thì không biết họ có phải cần thêm phần mềm gì để convert ra không nhỉ???? Tiếp nữa nhé, tớ đang đi trên đường muốn biết Quốc lộ 10 giao với những quốc lộ nào, dài khoảng bao nhiêu km thì chắc là P990 phải gọi 1080 ợ...

Tóm lại tại tớ cho rằng Symbian không nhiều tiện ích hỗ trợ cá nhân bằng WM nên nói P990 chưa thực sự là 1 PDA thôi. Có gì bỏ quá cho nhé. :)

Thân!

cảm ơn các bác đã tận tình tư vấn ,ah , mà tiện thể cho em hỏi : các phần mềm cũ của wm5 có sài được trên wm6 ko các bác? có nên up lên wm6?(mới chưa chắc đã hay ngay :iphone ..) thanks các bác trước:D
Các phần mềm cũ của WM05 hầu hết đều dùng rất tốt trên WM06 bạn ạ.
Nên up luôn lên WM06 để dùng được nhiều phần mềm hơn (của WM5 và WM6) và tốc độ cải thiện hơn, giao diện đẹp hơn. Nếu dùng Neo bạn nên tìm thêm phần mềm battery status về cài nhé, nó sẽ giúp bạn không thất vọng với con chip tốc độ 200 của Neo.

rok

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
22 Tháng mười 2007 lúc 09:21
Hờ hờ, đó là theo "tớ" chứ có phải là theo "ấy" đâu mà xét nét ghê thế.
Tiếp tục theo tớ nhé. Chẳng hạn như tớ có 1 file PowerPoint muốn copy vào máy "di động" để đi trên đường xem cho thuộc. Lúc này P990 có vẻ hơi đuối nhỉ..... :p. Hoặc đơn giản hơn là file .doc đi. Cứ cho là copy nó vào P990 đọc và sửa ngon lành cành đào, xong đến 1 nơi nào đó cần copy ra cho họ để họ dùng thì không biết họ có phải cần thêm phần mềm gì để convert ra không nhỉ???? Tiếp nữa nhé, tớ đang đi trên đường muốn biết Quốc lộ 10 giao với những quốc lộ nào, dài khoảng bao nhiêu km thì chắc là P990 phải gọi 1080 ợ...

Tóm lại tại tớ cho rằng Symbian không nhiều tiện ích hỗ trợ cá nhân bằng WM nên nói P990 chưa thực sự là 1 PDA thôi. Có gì bỏ quá cho nhé. :)

Thân!

Các phần mềm cũ của WM05 hầu hết đều dùng rất tốt trên WM06 bạn ạ.
Nên up luôn lên WM06 để dùng được nhiều phần mềm hơn (của WM5 và WM6) và tốc độ cải thiện hơn, giao diện đẹp hơn. Nếu dùng Neo bạn nên tìm thêm phần mềm battery status về cài nhé, nó sẽ giúp bạn không thất vọng với con chip tốc độ 200 của Neo.
Ngoài ra nếu bạn hay nghe nhạc thì mini s cũng là 1 lựa chọn ko tồi

Bài viết cần bạn xem thêm

Xin chào các bác, tình hình là định lên Iphone 2 sim cho bớt máy trên người, phân vân em XR quá, review thì mỗi chỗ 1 kiểu, không biết thế nào. Nay cuối tuần trong lúc thưởng thức cà phê vợ pha, mạn phép đăng bài hỏi các bác đã dùng thực tế, có hơn 8 ...
Lazada Vietnam Master card on Monday