Netbook Acer Aspire One 532h

Các thớt khác của kid_banders

kid_banders

NHẬP HỘI
Tình hình là em định tậu 1 em netbook để theo em đi công việc. các bác xem hộ em con Netbook Acer Aspire One 532h có đáp ứng được nhu cầu của em không nhé. Nhu cầu của em là nghe nhạc, lướt web, xem phim, Wrod, Excel, Autocad, game VLTK. Các bác xem, góp cho em vài lời về con này, điểm mạnh, yếu, ưu điểm, nhược điểm càng tốt. Cám ơn các bác nhiều.
Cấu hình netbook Acer Aspire One 532H:
Hệ điều hành Linux
Kích thước 258.5 (W) x 185 (D) x 25.2 (H) mm
Trọng lượng 1,1 kg
Bộ vi xử lý CPU Intel® Atom™ N450 (512 KB L2 cache, 1.66 GHz, DDR2 667 MHz).
Bo mạch - MainBoard Mobile Intel® NM10 Express Chipset.
Đồ họa Intel® Graphics Media Accelerator 3150 (Intel® GMA 3150), 64 MB, hỗ trợ Microsoft® DirectX® 9. Cổng VGA 1600 x 900: 60 Hz
RAM 1 GB DDRII 667 MHz
Màn hình 10.1’’ 1024 x 600 (WSVGA) pixel
(200-nit) Acer CrystalBrite™ LED-backlit TFT LCD
Ổ cứng 2.5" 9.5 mm 160GB hard disk drive1, 6

nktpc

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Với cấu hình trên bạn chỉ có thể nghe nhạc, dùng văn phòng và di động, chứ không thể chơi games hay autocad được vì nó khá chậm. Bạn nên chọn 1 cấu hình khác có LCD 14.1 với giá không cao hơn nhiều.

dochoius

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
con này chơi vltk chắc ngủ quá. web hay game mini thi oke

donghodoi

GÂY DỰNG
con này 1024 x 600 không chơi game được đâu bác, độ phân giải bé tí àh, lướt web còn hơi nhỏ nữa đó

n7qtkd09

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
khuyên bạn thật lòng là không nên mua em này, hãy chọn loại từ 11-13inch và cấu hình cao chút nữa
Hp và Asus có những mẫu Netbook mới cấu hình khá và thời lượng pin rất lâu.
Chúc bạn mua được máy ưng ý.

pttungvnm

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Nếu chỉ đơn thuần là CV phải di chuyển nhiều thời lượng sử dụng ít thì netbook là lựa chọn số 1!còn nếu phải thường xuyền sử dụng đến máy tính e nghĩ tối thiểu bác cũng nên mua màn 13" vì dùng lâu cũng sẽ đỡ mệt cho con mắt và bàn phím cũng tương đối lớn như vậy khi thao tác sẽ dễ dàng và nhanh hơn.Nói chung dùng máy to thì hiệu xuất sẽ hơn rất nhiều máy nhỏ mà lại đỡ mệt...

Bài viết cần bạn xem thêm

Gửi All
Theo mình để đảm bảo tính minh bạch cũng như an toàn trong việc tham gia đấu giá nên chăng hhvn nên xác thực tài khoản tất cả các thành viên tham gia đấu giá. Xác thực tài khoản bằng việc yêu cầu thanh viên tham gia phải xác thực giấy tờ tuỳ ...