NEW XDA ATOM EXEC WM6 AKU0.7.0 WWE (For Evaluation Only)

o22

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
30 Tháng chín 2007 lúc 08:40
Có bản mới WM6 cho ATOM EXEC AKU0.7.0 các bạn cùng UP ROM nhé

For ATOM EXEC Only!

NEVER ATTEMPT TO UPDATE YOUR DEVICE USING SD CARD FLASHING!!!

see http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=332692 for the full details

Major Bugs from AKU0.3.0 Fixed! except VOIP.
miniSDHC support!!!

Version:
Windows Mobile 6 Professional AKU0.7.0
CE OS 5.2.1413(18508.0.7.0)

DOWNLOAD For XDA Atom EXEC ONLY: mediafire | rapidshare

ROM Revisions:
Please see System Info under Settings for a summary of revisions. Place all your favorite CAB installers on your SDCard inside \cab\ folder. The original AutoInstall feature has been completely replaced by an AutoInstall script by serialzs for full device customization. O2 connect has been removed including O2 update (when was the last time we had an update from O2?) Built-in SPB GPRS has been removed because it is incompatible with system version.

Upgrade Procedure:NEVER ATTEMPT TO UPDATE YOUR DEVICE USING SD CARD FLASHING!!!

1. Unzip ATOM_EXEC_WM6.0_AKU0.7_WWE.zip into c:\windows\temp
2. Connect device to PC under Windows XP using USB cable
3. Make sure all the files inside c:\windows\temp
4. Run the Device Software Update Utility.exe
5. Follow on-screen procedure

Reported Bugs and/or Incompatibility:
CE Star
Bluetooth PAN - not supported yet
O2 PhonePlus conflicts with smart dialing feature of WM6
Ringo
Spb Phone Suite / Mobile Suite

Known to Work Fully:
Internet Sharing over USB
Intellidialer (PhonePad)
Resco Explorer 2007
Spb Mobile Shell (latest edition)

Acknowledgments:
This ROM is base on Jiggs's ATOM ROM. so personally I would like to thanks to Jiggs for all his effort to compile the base ATOM ROM. the others acknowledgment also to all ppls that Jiggs mentioned on
http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=332692

Special Note from Jiggs:
This is NOT an OFFICIAL ROM. You can not expect support from O2 by bringing in your device with this ROM. Neither should you contact them for support on this ROM. By downloading and upgrading your device with this ROM, you agree to the considerable risk of bricking your device; and that I can not be held liable for damage brought about by the usage of this ROM.

3 Tháng mười 2007 lúc 00:33
Các pác ơi giúp mình với?
Sau khi extrac hết 6 file vô trong c:/windows/temp--> chạy chương trinh thì lại có báo lỗi Creative file c:/windows/temp fail. Nên mình ko tài nào UPRom đc. Mong đc các cao thủ chi giáo. Xin cám ơn các bác rất nhiều.

3 Tháng mười 2007 lúc 21:51
Bạn cop các file trong folder down được vào trong temp ý, ko phải là cop folder đó vào trong temp nhé. Mình cũng đã làm như thế nhưng đến khi đang cài thì nó báo lỗi là connection error, trong khi em vẫn cắm vào máy qua usb như thường. Thế là thế nào nhỉ. Hic. Còn trên màn hình của con ppc thì nó ghi là update utility usb connected, reset lại cũng thế, tháo dây usb nó cũng ghi thế. Các bác chỉ giúp.

luyen

Hột Mít :)
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
3 Tháng mười 2007 lúc 23:15
Bạn cop các file trong folder down được vào trong temp ý, ko phải là cop folder đó vào trong temp nhé. Mình cũng đã làm như thế nhưng đến khi đang cài thì nó báo lỗi là connection error, trong khi em vẫn cắm vào máy qua usb như thường. Thế là thế nào nhỉ. Hic. Còn trên màn hình của con ppc thì nó ghi là update utility usb connected, reset lại cũng thế, tháo dây usb nó cũng ghi thế. Các bác chỉ giúp.
Hầu như các bản ROM AKU cho Atom Exec khi up đều gặp lỗi này, lần đầu up thì chỉ đc mấy chục % của Step 1 là sẽ bị đơ, không up tiếp đc, nếu ko đẻ ý là đến sáng cũng vẫn thế. bạn chỉ cần vô task manager tắt cái chưong trình update đi (nó ko có nút cancel hay Close nên phải vô task amnager mới tắt dc), rút USB và tháo PIN của PPC ra, sau đó lắp PIN lại, cắm USB vào, khoảng mấy giây màn hình PPC tự bật vào chết độ update và báo USB connected. Khi đó bạn chạy lại file update trên PC. Thông thừong chỉ bị treo 1 lần dầu, lần thứ 2 sẽ ok, nhưng cũng có lần cá biệt mình bị treo 2 lần (có lân tới 91% của step 1 :( )

7 Tháng mười 2007 lúc 18:24
He, mình biết tại sao rồi, tại vì mình cài trên win vista dùng chương trình window mobile device center nên ko cài được. Mình chuyển sang winxp và cài bình thường. Tuy nhiên camera của em ko dùng được, ko biết là do up rom hay là do em cài chương trình HTC camera. Nó ghi là unable to initialize camera. Failed to set up the camera device. Mình đã uninstall HTC camera nhưng nó ghi là uninstall unsuccessfully. Chán quá.

23 Tháng mười 2007 lúc 08:15
Các pác ơi giúp mình với?
Sau khi extrac hết 6 file vô trong c:/windows/temp--> chạy chương trinh thì lại có báo lỗi Creative file c:/windows/temp fail. Nên mình ko tài nào UPRom đc. Mong đc các cao thủ chi giáo. Xin cám ơn các bác rất nhiều.
Bạn hay extract 6 files ra thư mục khác rồi copy 6 file này vào c:/windows/temp xem. Bi lỗi trên là do bạn extract cả bó folder WM6. Mình đã gặp lỗi này rồi. Chúc ban may mắn!

Huynh Chau

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
23 Tháng mười 2007 lúc 11:36
Bản này Em cài vô dùng bị lổi và chiếm bộ nhớ quá các Bác ạ.
trong Contacts không cho xem số phone trên SIM card nên mình phải copy toàn bộ từ SIM qua, và không load nổi nên bị treo máy khi bấm vào Contacts, có cách nào khắc phục lổi này không các Bác

Bài viết cần bạn xem thêm

Lazada Vietnam Master card on Monday