newbie cần tư vấn!!!!!!!

newbie cần tư vấn

• Total voters
    25
  • Poll closed .

blue_sail30885

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
9 Tháng một 2007 lúc 00:10
em cần mua 1 ppc có thể phone đc.Tầm 6tr đó.Em tìm hiểu trên 4rum thì thấy có 5 máy như sau : O2i , O2s , O2 neo , cingular 8125 , HP 6828.Các bác có thể cho em ý kiến nên mua cái nào ko?Nếu đc các bác có thể cho em bản so sánh của chúng ko?
VD : Sóng con nào mạnh? Con nào nghe nhạc loa ngòai tốt nhất? Con nào "chạy" nhanh nhất (vd : các ứng dụng văn phòng , multimedia , game)? Con nào Pin "trâu" nhất.em ko thích mấy cái máy có bàn phím.Vì em nghỉ đơn giản là nó mau hư cộng cáp nối màn hình và bàn phím.
Các bác cho em xin chú ý kiến vàng ngọc để em có thể tậu 1 em về xe xua với bạn bè :p Or mấy bác thấy máy nào khác ngon hơn máy em này mà giá tầm 6tr thì nói cho em bít với

9 Tháng một 2007 lúc 01:17
Em thì em ủng hộ O2s ^^. Kiểu dáng + màn hình + tốc độ xịn ^^. Thêm cái bàn phím lúc sms hoặc chat cho tiện. Mọi người nói cáp sợ hỏng cáp nối màn hình và bàn phím chứ em dùng 1 năm rưỡi,1 ngày nhắn ko dưới 5 cái sms. Đôi khi còn chat mà nó có hỏng cho đâu ^^. Dùng ppc phone mà ko có bàn phím, lắm lúc đi đường ko viết đc,ức chế lắm.Em mới dùng con orbit, ko bàn phím, ngồi trên xe buýt là chịu khỏi chat luôn^^.
O2s là số một ^^

smile188

HHVN - 2006
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
9 Tháng một 2007 lúc 05:27
Trong mấy con bạn nêu ra thì:
- Sóng mấy em này như nhau cả thôi, chắc có em HP ổn hơn cả.
- Loa ngoài thì Cingular 8125 vô địch, (HP6828 mang tiếng loa Sterio nhưng không to đâu bạn nhé)
- Pin trâu nhất chắc là 02s rồi.
- Chạy nhanh nhất thì là 02i.
-> Mỗi con 1 thế mạnh riêng :D
Đùa bạn chứ nếu bạn thích màn hình to, không ngại kích thước thì 02i hay 02s đều được, trong 2 con này so sánh tóm gọn lại là 02i chạy mạnh hơn nhưng 02s lại có thể uprom lên WM5.0, pin tốt hơn. Nếu bạn thích dòng máy mini thì trong mấy em còn lại mình khuyên nên lấy Cingular 8125.
Chúc bạn chọn được máy ưng ý nhé! ;)

whisky

Không biết uống rượu ^_^
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
9 Tháng một 2007 lúc 06:52
Như bác nói thì dùng phép loại suy cũng có thể quyết định được mà.Bác nói không thích những loại có bàn phím thì không nên chọn O2s,cigular8125.Còn 3 loại kia thì O2i tốc độ nhanh,hp6828 thì loa ngoài hay,O2neo thì nhỏ gọn pin có vẻ là lì nhất trong số này.Theo tôi thì bác nên chọn Hp6828,kiểu dáng hiện đại,đẹp,tốc độ cũng khá,chụp hình đẹp(2Mp)!

blue_sail30885

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
9 Tháng một 2007 lúc 11:23
em cũng khóai em HP 6280 :D nhưng mà giá cả thì sao hả mấy bác?Cỡ 6tr mua đc hun >.<" em nghe nói em này hơi bị mắc đó.Hic mà seo ko thấy bác nào khen O2 neo vậy?Em đó nhỏ gọn mà :D
Hm nhìu ý kiến quá em hoa cả mắt lun hihihi.

HP 6280 giá khỏan bao nhiu vậy mấy bác (2nd hand and BrandNew)?

P/S : ủa seo em coi trên pdadb.net thì thấy con HP6818 ko support Wifi.Vậy em 6828 có wifi ko mấy bác?Àh còn 1 điểm nữa là lướt wifi đc nha mấy bác :D

do_long_khach

Vàng và đỏ
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
9 Tháng một 2007 lúc 12:53
Nếu ko thích bàn phím ngoài thì chỉ có mỗi o2i và 02 Neo trong danh sách đó. So sánh giữa 2 con này: 02i màn hình to, chạy nhanh, pin và loa ngoài kém, ko có WM5, giá khoảng 4,5 T; 02 Neo màn hình bé, chạy chậm hơn, pin và loa ngoài khá hơn tí tẹo, có WM5, giá xấp xỉ 6t. Nếu muốn khoe khoang với bạn thì mua Neo. Còn nếu chọc ngoáy nhiều (ko up rom) thì O2i vì Neo màn hình bé tí chán lắm.

blue_sail30885

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
9 Tháng một 2007 lúc 23:13
hic ở TPHCM mà kiếm em 6828 thì hiếm quá.Mún có fa3i đặt hàng.Mà giá thì tít mù.Huhuhu.Em think lại rùi.Bây giờ còn 4 em thui.Hehehe.O2 neo thì em nghe nói ko ổn định cho lém.

Bạn em đang tính bán 1 em Cingular 8125 giá 5tr5 khoản 90% thì hợp lý ko vậy mấy bác?Theo mấy bác thì "Cingular vs O2s" thì em nên chọn em nào.Hic HP thì ko với đc rùi.Bùn 5s.Mấy bác cho em chút ý kiến nha."Cingular vs O2s" thì em nên chọn con nào?

Bài viết cần bạn xem thêm

Em có mua 1 cái laptop Asus ROG trên tiki 28tr đc công ty tài trợ 16tr, nhưng hoá đơn tiki xuất cty em nó hok đồng ý. Nó bảo >20tr thì bên thuế quy định tiền phải đc ck từ tk cty, mà lúc mua em lỡ dùng thẻ credit cá nhân rồi. Em gọi tiki để nhờ nó là ...
Lazada Vietnam Master card on Monday