Newbie chụp lần đầu, mong các bác chém mạnh tay

bi.miley

MÁY HỎNG
Hình nguyên bản chưa qua chỉnh sửa:
DSC_1684..jpg DSC_1690..jpg
DSC_1402..jpg DSC_0467..jpg

Thiết bị: D50 + 18-70mm .

SEk800i

GÂY DỰNG
Re: newbie chụp lần đầu,mong các bác chém mạnh tay

bác nên chú ý nhiều tới hậu cảnh,em thấy bố cục chưa đạt,các đường viền ảnh cắt ngang thân mẫu gây cảm giác khó chịu( 1,4)

Em nghĩ tấm thứ 3 là đạt nhất! Bác hãy cố gắng tập nhiều để cho ra những bức ảnh đẹp xứng tầm DSLR!

Em chỉ giỏi chém gió thôi,đó giờ chưa bao giờ cầm máy ảnh chụp ^^

ziczac86

GÂY DỰNG

bác nên chú ý nhiều tới hậu cảnh,em thấy bố cục chưa đạt,các đường viền ảnh cắt ngang thân mẫu gây cảm giác khó chịu( 1,4)

Em nghĩ tấm thứ 3 là đạt nhất! Bác hãy cố gắng tập nhiều để cho ra những bức ảnh đẹp xứng tầm DSLR!

thời đầu tập tành e cũng dùng k800i mà :)
đi làm rùi thì mới theo dc cái này bác ạ :( con đường đau khổ :(

kaching

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI

Để máy ngang mặt là...bụp...sáng mặt ăn tiền ko phải tiêu chí của dòng máy DSLR...bạn tìm các góc khác xem thế nào (như tấm 1 bạn cho mẫu nam đứnmg lên luôn cái đường cong đấy, đứng từ dưới bắn lên). Cố gắng học 1 vài món PTS, để làm cho da mẫu nhìn chỉnh chu hơn...

hoicham

^^!
GẮN KẾT
GÂY DỰNG

Bác nên lang thang tìm mấy chỗ có khung cảnh đẹp. Spam nhiều vào sẽ rút ra nhiều kinh nghiệm hơn :) Nên tìm hiểu thêm 1 chút về thiết bị mình đang cầm để đạt hiệu xuất cao nhất. Vì dụ ngày chưa em chưa biết tí PTS nào but chỉnh W/B trong máy thấy ảnh mình chụp cũng đã khác nhiều rồi :D. Chúc bác sớm có những bộ ảnh đẹp!

bi.miley

MÁY HỎNG

thanks bác chỉ dẫn :) bác chém đúng chứ có chém gió đầu :)

bi.miley

MÁY HỎNG

thời đầu tập tành e cũng dùng k800i mà :)
đi làm rùi thì mới theo dc cái này bác ạ :( con đường đau khổ :(
rất đau khổ bác à.... Bỏ hết các thú vui khác để chạy theo nó rồi

bi.miley

MÁY HỎNG

Để máy ngang mặt là...bụp...sáng mặt ăn tiền ko phải tiêu chí của dòng máy DSLR...bạn tìm các góc khác xem thế nào (như tấm 1 bạn cho mẫu nam đứnmg lên luôn cái đường cong đấy, đứng từ dưới bắn lên). Cố gắng học 1 vài món PTS, để làm cho da mẫu nhìn chỉnh chu hơn...
thanks bác góp ý,có lẽ e phải siêng đi off để học hỏi kinh nghiệm mới tiến bộ được :)

Bài viết cần bạn xem thêm

Gửi All
Theo mình để đảm bảo tính minh bạch cũng như an toàn trong việc tham gia đấu giá nên chăng hhvn nên xác thực tài khoản tất cả các thành viên tham gia đấu giá. Xác thực tài khoản bằng việc yêu cầu thanh viên tham gia phải xác thực giấy tờ tuỳ ...