Newbie đua đòi chơi blackberry

Các thớt khác của new_comer

new_comer

Mập member
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
5 Tháng hai 2007 lúc 15:12
Thấy anh em xài con này nhiều em cũng đua đòi theo chơi thử cho biết với anh em. Nhưng quả thật em chẳng có chút khái niệm về BB. Mấy pác nói em đua đòi cũng được nhưng chủ yếu là em muốn được mở mang tầm mắt.
Em có mấy câu hỏi sau:
1.BB xài hệ điều hành gì? có dễ xài ko?
2.Ở VN, thông dụng là những loại nào, giá cả có mắc lắm ko?
3. Những ưu khuyết điểm của BB?
4. Nên mua ở VN hay ở nước ngoài?
5. Nếu so BB với PPC phone, SP thì nên so như thế nào? Nó có so được với những thằng đó ko?
Thanks anh em nhiều nhiều.:D

5 Tháng hai 2007 lúc 18:05
Em cũng đang xài BB

Thấy anh em xài con này nhiều em cũng đua đòi theo chơi thử cho biết với anh em. Nhưng quả thật em chẳng có chút khái niệm về BB. Mấy pác nói em đua đòi cũng được nhưng chủ yếu là em muốn được mở mang tầm mắt.
Em có mấy câu hỏi sau:
1.BB xài hệ điều hành gì? có dễ xài ko?
2.Ở VN, thông dụng là những loại nào, giá cả có mắc lắm ko?
3. Những ưu khuyết điểm của BB?
4. Nên mua ở VN hay ở nước ngoài?
5. Nếu so BB với PPC phone, SP thì nên so như thế nào? Nó có so được với những thằng đó ko?
Thanks anh em nhiều nhiều.:D
Theo tôi thì thế này.BB thực ra mới mấy năm trở lại đây mới có nhiều người sử dụng.Tính năng của nó chủ yếu phụ thuộc vào nhà phân phối mạng bên Mỹ,Canada,Mehico...Chính vì vậy mà về đến Việt Nam thì những tính năng đó không còn đất dụng võ nữa.Đặc trưng nhất của BB là gửi nhận e-Mail thì mạng ở Việt Nam không hỗ trợ.Như Serieal 71xxx,72xxx...GPRS vô nghĩa với những mạng hiện tại.
BB sử dụng HDH RIM một HDH lạ lậm với người Việt Nam nhưng lại khá phổ biến với người Mỹ và các nước lân cận.RIm không đánh mạnh vào tính năng Multimedia.Nó chủ yếu dành cho những doanh nhân.
Chính vì những tính năng không mạnh về giải trí mà nó không được đại đa số người dùng ở Việt Nam thích sử dụng.Chỉ có một số người được làm quen với chúng theo cách:có người nhà gửi về hoặc đi nghiên cứu sinh,du học tiếp cận và thích thú mang về nước dùng thôi.Hiện tại ở Việt Nam đang thông dụng nhất là Serieal 71xxx(7100,7103...) 72xxx(7230,7290,7280).Hai serieal này có ít tính năng nhất.Nhưng lại rẻ và dễ kiếm nhất.Hiện nay cũng có khá nhiều Pro đang dùng 87xxx màn hình đẹp tuyệt có bộ nhơ trong lớn,giao tiếp BT và nhiều tính năng vượt trội so với hai serieal nói trên.
BB thì mua ở đâu cũng như nhau thôi.Nếu mua được ở nước ngoài thì tốt.Hiện nay,mở mạng BB cũng rất đơn giản.Không phải dổi band như những dòng SP mang từ Châu Mỹ về.Chỉ cần Unlock bằng thiết bị chuyên dụng hoặc mua code mạng phân phối là OK.Dùng tẹt tèn ten luôn.:D
BB so với SP,PPC thì khó mà so được lắm.Cả hai thằng kia đều có tính năng giải trí mạnh mẽ.Còn BB nhà mình thì hình như hơi thô cứng.Nhưng ngược lại nó đem đến một cái gì đó rất lạ lẫm,thích thú và tò mò cho người dùng.Những serieal mới thì không nói nhưng với những serieal cũ như 71xxx.72xxx thì quả thật không khác nào so sánh giữa 6310i với O2 Exec.HiiiiĐiều quan trọng là mình phải ý thức ngay từ đầu.Nhu cầu dùng điện thoại để lam gì?Công việc có cần những tính gì của thiết bị chuẩn bị mua.Cái đó là quan trọng nhất.Còn dùng cell fone để dành làm hàng độc thì vô vàn lắm.Khó mà nói được.Xu hướng thời đại thì không ngừng thay đổi.Khi thì người ta chạy theo cái mới,nhũng tính năng vượt trội về giải trí và công nghệ.Nhưng đến một lúc nào đó người ta cảm thấy nó chán ngấy thì lại quay về cái thuở sơ khai.Đi tìm quá khứ.Những gì đơn giản hiều quả nhất.
Đó là thiển ý của Em về BB.Vì đơn giản Em là một Crazy fan của BB mà.
BB là no.1

t_nguyen

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
5 Tháng hai 2007 lúc 22:58
Vâng , ý kiến của bạn footheldvn quả là chí lý , mình đã dùng qua nhiều cell phone đủ mọi tính năng , giờ dừng lại ở 6310i và BB , rồi bỏ luôn 6310i vì cái bộ nhớ khiêm tốn của nó (tìm lại tin vừa gửi ko được) !
Hiện tại cực kỳ hài lòng với BB , riêng về tính năng thoại nhe các Bác (các tính năng giải trí khác đã có Pocket, palm, Laps...)

new_comer

Mập member
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
6 Tháng hai 2007 lúc 08:28
nghe là đã khoái rồi. thế có anh em nào có ý kiến thêm về con bb này ko để em tham khảo thêm trước khi quyết định chơi hẳn 1 em bb 8xxx.thanks 2 anh footheldvn và t_nguyen rất nhiều ạ.

6 Tháng hai 2007 lúc 09:17
hơ,nhân tiện hỏi mấy bác xài BB,là em 7230 có lưu sms ko giới hạn dc ko ah?
Uhm ! Cái này thì Em lại chưa để ý.Vì không mấy khi có tin nhắn nhiều đến thế.Nhưng theo mình nghĩ đây là một thiết bị gửi e-mail và mess tất nhiên là phải lưu được nhiều rùi.Mỗi lần có tin nhắn thì Save vào thì được nhiều đấy.Với mình thì có lẽ thế cũng là không giới hạn rồi.

aera

cô đơn trên mạng
GẮN KẾT
6 Tháng hai 2007 lúc 11:15
hic,có bác nào chưa nghĩ,mà làm rồi,thử rồi chưa?Đang kiếm 1 em cùi bắp lưu sms ko giới hạn,thấy mấy em BB đời cũ,giá okie,mà lại có bộ nhớ trong,nên chợt nảy ra ý đó,thêm cái bàn phím nhắn tin thì quá đã.Mỗi tội em nì hơi thô,bỏ túi quần chắc hơi khó chịu.
Còn nhỏ nhỏ như 71 hay 81 thì lại ko phải cùi bắp nữa rồi.
Thực ra thì em cũng đã thích BB từ lâu,bởi cái bàn phím,nhưng dạo đó BB còn đắt,em 7230 nì cũng mấy chịu,mà thấy mình ko có nhu cầu đến vậy,cg pushmail cg chg biết để làm gì,phần mềm thì ít,chg hỗ trợ multimedia gì cả,đc cái thiết kế lạ mắt,tuy hơi thô.Nhưng những đời máy mới bây giờ,trông rất quyến rũ,thực sự là thích hợp với mấy các biu si nét mừn.
Hay bác nào có thích BB đời thượng cổ ko 5820 ko?

icecandle

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
6 Tháng hai 2007 lúc 11:50
Ai rành về BB cho em hỏi, em mang BB sang nước Mỹ của nó, dùng SIM của Cingular vẫn, có cách nào vào Internet hoặc check mail được không, BB của em là BB O2, em chẳng hiểu gì nhiều lắm??

cuhiep

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
6 Tháng hai 2007 lúc 12:34
Ai rành về BB cho em hỏi, em mang BB sang nước Mỹ của nó, dùng SIM của Cingular vẫn, có cách nào vào Internet hoặc check mail được không, BB của em là BB O2, em chẳng hiểu gì nhiều lắm??
Bạn đang ở Cingular, bạn vẫn vào internet bình thường qua GPRS của Cingular. Bạn muốn mang máy đó về VN mà vẫn sử dụng được GPRS. Bạn đến Cingular đăng ký để mở mạng (unlock - để dùng được sim ở vn) và bạn phải đóng phí để dùng được dịch vụ GPRS nữa. Hình như là 20usd.
Chúc may mắn.

Bài viết cần bạn xem thêm

Cùng chia sẻ để anh em bớt bị áp bức. Các bác lựa chọn đơn vị vận chuyển nào? Lý do lựa chọn (nhanh, uy tín, nhân viên xinh, rẻ, gần nhà,...). Riêng e là e thấy tụi Viettel Post làm ăn ứ có chuyên nghiệp rồi đó. ...
Lazada Vietnam Master card on Monday