Newbie : hỏi về multimedia của laptop

Các thớt khác của Aoking
22 Tháng một 2007 lúc 10:08
Xin đi thẳng vào chủ đề :
1. Laptop nào : Màn hình tốt + Loa built in nghe được nhất.
Vd : nghe nói con HP Nc6200 có dùng loa JBL, còn một số khác có dùng loa Atec. IBM nghe cũng tạm ổn. vậy cái nào nghe được nhất.

Iem chỉ có ít tiền <600, do điều kiện chỗ ở/làm việc/di chuyển nhiều nên ko thể trang bị loa ngoài. Các pác giúp iem với.
Những thứ khác về hiệu năng xử lý thì iem có biết, chỉ có mấy cái về lỗ tai (nhạc) - thẩm mỹ (kiểu dáng - chất lượng màn hình) thì pó tay vì ko có kinh nghiệm.

hungng

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
22 Tháng một 2007 lúc 16:44
Vd : nghe nói con HP Nc6200 có dùng loa JBL, còn một số khác có dùng loa Atec. IBM nghe cũng tạm ổn. vậy cái nào nghe được nhất.

Iem chỉ có ít tiền <600, do điều kiện chỗ ở/làm việc/di chuyển nhiều nên ko thể trang bị loa ngoài. Các pác giúp iem với.
Những thứ khác về hiệu năng xử lý thì iem có biết, chỉ có mấy cái về lỗ tai (nhạc) - thẩm mỹ (kiểu dáng - chất lượng màn hình) thì pó tay vì ko có kinh nghiệm.
Nếu bác dùng làm việc và phải di chuyển nhiều + giá <600$ thì mua IBM mà dùng cho nó bền. Muốn thêm tí nhạc nhẽo ổn ổn thì giá bác đưa ra khó tìm lắm.

thunamtuoc

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
22 Tháng một 2007 lúc 17:12

Xin trả lời thẳng chủ đề:
1. Màn hình tốt, loa hay nhất, ít tiền thì chỉ có đi qua các hàng, ngó thử tại chỗ xem con nào ngon nhất là múc thôi.

2. Lần sau nếu hỏi 1. rồi thì nhớ hỏi 2. nhé, không có 1. nó buồn vì bị đánh số một mình!

22 Tháng một 2007 lúc 20:38
multimedia của HP là dòng DV, Dv2000-6000 là tố nhẩt!Nc là dòng doanh nhân nên multimedia kô có mạnh bằng!

26 Tháng một 2007 lúc 10:44
Vậy cho hỏi thêm cái số thứ 2 nè, hehe
2. TP HCM chỗ nào bán laptop 2nd tạm ổn, nghĩa là hàng nhiều, có thể cho mình lựa được í. Sao search một hồi trên mạng thì thấy ngoài HN rất nhiều, HCM có vẻ kín tiếng.
3. các pác thử chỉ giúp : nếu là hàng cũ thì
T40-41 và HP Nc600 và Dell d600-610 : cái nào được hơn (nghĩa là kn cái nào bền hơn ah1, iem chỉ ko thích thằng IBM ở chỗ cái màn hình nó hơi bị xí, dẫu rằng những thứ khác thì nó quá ngon)
(có vẻ thằng D610 cấu hình có vẻ mạnh nhất, nhưng ý kiến các pác thế nào)
Cảm ơn các pác.

hungng

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
26 Tháng một 2007 lúc 12:16
Vậy cho hỏi thêm cái số thứ 2 nè, hehe
2. TP HCM chỗ nào bán laptop 2nd tạm ổn, nghĩa là hàng nhiều, có thể cho mình lựa được í. Sao search một hồi trên mạng thì thấy ngoài HN rất nhiều, HCM có vẻ kín tiếng.
3. các pác thử chỉ giúp : nếu là hàng cũ thì
T40-41 và HP Nc600 và Dell d600-610 : cái nào được hơn (nghĩa là kn cái nào bền hơn ah1, iem chỉ ko thích thằng IBM ở chỗ cái màn hình nó hơi bị xí, dẫu rằng những thứ khác thì nó quá ngon)
(có vẻ thằng D610 cấu hình có vẻ mạnh nhất, nhưng ý kiến các pác thế nào)
Cảm ơn các pác.
2. Nếu ở HCM thì tìm thành viên "dame" trên diễn đàn hoặc nhờ anh "minhngoc1961" tư vấn thêm cho.
3. Dell 610 dùng cũng được bác ah,nhưng nếu là em thì chơi T41 ngay(nếu mua được với giá $600 d:)

xlive

~Live
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
26 Tháng một 2007 lúc 12:22
IBM T40, T41, T42. Mình đã từng dùng T40, T41 2 em này đều bi cái lỗi về card màn hình chập chờn khi bạn hay dùng bằng cách cầm máy 1 bằng tay (nhất là tay trái.). Lỗi này thì sửa cũng dễ thôi kô phải thay thế gì cả chỉ hàn khò lại chân mấy chíp card màn hình thôi. Ngoài ra thi em IBM kiểu dáng gọn gàng vuông vức, chạy rất trâu bò ổn định, khi cũ rồi thi cái vỏ ngoài của nó hơi bị xấu. Dân công nghệ lại rất thích nó thì phải.
Dell D610 cấu hình mạnh màu màn hình kô đẹp bằng IBM kiểu dáng kô dc hiện đại lắm hình như là nặng hơn IBM.

iceheart

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
26 Tháng một 2007 lúc 12:45
Nếu bác ở TP.HCM thì có thể ghé ra Nguyên Ngọc (Cao Thắng nối dài, chợ đêm Kỳ Hòa), hoặc Nguyên Bội (chạy tiếp, vòng qua Lê Hồng Phong nhìn bên phải, hoặc đi thẳng LHP qua 3/2 chùa gì gì đó luôn, đi hướng này nhìn bên trái). Ở đây bán máy USA nhé, nhớ coi kỹ các thông số của máy muốn mua, nên tham khảo thêm cấu hình của các topic có sẵn trong này.

Thân

26 Tháng một 2007 lúc 12:46
IBM T40, T41, T42. Mình đã từng dùng T40, T41 2 em này đều bi cái lỗi về card màn hình chập chờn khi bạn hay dùng bằng cách cầm máy 1 bằng tay (nhất là tay trái.). Lỗi này thì sửa cũng dễ thôi kô phải thay thế gì cả chỉ hàn khò lại chân mấy chíp card màn hình thôi. Ngoài ra thi em IBM kiểu dáng gọn gàng vuông vức, chạy rất trâu bò ổn định, khi cũ rồi thi cái vỏ ngoài của nó hơi bị xấu. Dân công nghệ lại rất thích nó thì phải.
Dell D610 cấu hình mạnh màu màn hình kô đẹp bằng IBM kiểu dáng kô dc hiện đại lắm hình như là nặng hơn IBM.
Với lại ku D610 thì hơi bị nóng, mình đã từng dung nó, khi đánh phím cảm giác nóng rát nơi bàn tay.:mad:

28 Tháng một 2007 lúc 22:08
úi cảm ơn tất cả các pác, từ từ iem sẽ chọn.
việc chọn cấu hình ko quá khó, nhưng những kinh nghiệm như màn hình chập chờn, máy nóng, v.vv. iem ko biết rõ. Rất xin cảm ơn.
Mua máy cũ thì cũng đành chấp nhận.

Bài viết cần bạn xem thêm

Mặc dù được phát minh cách đây đã 2 thế kỷ, thế như Tourbillon đến ngày nay vẫn là thứ công nghệ vô cùng đắt đỏ và chỉ xuất hiện trên những chiếc đồng hồ siêu cao cấp

Nhiều khi chúng ta tự hỏi, điều gì làm nên một chiếc [URL='h ...
Lazada Vietnam Master card on Monday