Ngập ngừng mãi mới dám hỏi!

tyty

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
8 Tháng sáu 2007 lúc 21:59
Xin các pro giải thích hay chỉ dẫn cho em một điều. Em đang dùng XDA II mini, nhu cầu nhắn tin trên điện thoại cũng là rất cần thiết, nhưng khi đi xe mà cứ phải căng mắt run tay để chập chững nhắn từng bước vừa điều khiển xe thì quả thật rất khó. Em thấy ở trên máy điện thoại bạn em cũng cùng dòng em nó có cái dạng bàn phím giống nhưng các đời điện thoại phổ thông ý. nó chỉ hiển thị từ số 0 -> 9 và trên đó có sẵn các chữ cái. Vậy điều em muốn hỏi là có soft nào giống thế không ạ? Hôm trước em hỏi bạn nó vênh mặt chê máy em hàng lởm, nóng mắt quá. Giúp em giải quyết vụ này được không?

Dumbledore

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
8 Tháng sáu 2007 lúc 22:33
Ủa chương trình nhập liệu mặc định của máy có sẵn mà bạn? Click vào biểu tượng bàn phím (góc phải bên dưới màn hình), chọn phone pad sẽ có bàn phím ảo dạng ba ký tự/1 phím.

Bạn cũng có thể thử thêm chương trình Resco Keyboard Pro, có nhiều tính năng khá hay http://www.resco.net/pocketpc/keyboard/screenshots.asp

Tuy nhiên màn hình O2 mini bé quá nên dùng cách gì thì cũng khá là khó nhắn tin :D . Nếu thường nhắn tin thì nên đổi sang ĐT có bàn phím qwerty :D

Cheers

tuan1412

Bế quan luyện công rồi!
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
8 Tháng sáu 2007 lúc 22:44
Xin các pro giải thích hay chỉ dẫn cho em một điều. Em đang dùng XDA II mini, nhu cầu nhắn tin trên điện thoại cũng là rất cần thiết, nhưng khi đi xe mà cứ phải căng mắt run tay để chập chững nhắn từng bước vừa điều khiển xe thì quả thật rất khó. Em thấy ở trên máy điện thoại bạn em cũng cùng dòng em nó có cái dạng bàn phím giống nhưng các đời điện thoại phổ thông ý. nó chỉ hiển thị từ số 0 -> 9 và trên đó có sẵn các chữ cái. Vậy điều em muốn hỏi là có soft nào giống thế không ạ? Hôm trước em hỏi bạn nó vênh mặt chê máy em hàng lởm, nóng mắt quá. Giúp em giải quyết vụ này được không?
muốn nhắn tin bằng 1 tay khi đang đi xe thì bạn phải cài thêm 1 phần mềm nứa có tên là phone plus,hôm nay mihf o mang nó đi rồi để lần sau mình uo lên cho nạm nhé

smile188

HHVN - 2006
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
8 Tháng sáu 2007 lúc 23:13
Bạn cũng có thể cài phần mềm SPB Full Screen Keyboard, bàn phím toàn màn hình, hỗ trợ khá tốt cho việc nhắn tin. Nếu cần PM mình nhé.

9 Tháng sáu 2007 lúc 00:47
Cái này có phải cài phần mềm gì đâu bác, nhưng dùng cũng vẫn thấy căng mắt căng tay thôi, touch mà. Khi vào nhắn tin thì chuyển bàn phím từ Key board sang Phone pad là được.
Bác thử xem nhé.

9 Tháng sáu 2007 lúc 00:53
spb FullScreenKeyboard là loại key to nhất rùi đấy. tuy nhiên, e thấy đi xe mà cầm ppc phone để nhắn tin ...củ chuối lắm. đầu tiên là cực-kỳ-khó-xài vì số lượng phím khá nhìu(chưa kể với mini còn ko có phím cứng->chắc chắn nhìn mỏi mắt mới ấn đc vài ký tự dù có xài FSK) . thứ 2 người ngoài nhìn vào rất dze~ gắn cho mình cái mác...tinh vi (chủ quan thui ah:D ). còn điểm thứ 3 ah, đó là ...cũng chả đi nhanh đc khi vừa đi vừa sms với con oxi (e đã thử 1 con nokia , đi 1 tay ko nhìn màn hình, vấn đóng như thường, trong khi đó sms với o2 khi đi xe thì.....xe bò như 1 con rùa mà mãi mới xong 1 tin nhắn), chưa kể lớ ngớ gặp bác đi nào đi ăn wa thấy hàng ngon tiện tay "xin" luôn thì chít.
G92All!

9 Tháng sáu 2007 lúc 09:58
ở trường hợp này bạn chỉ cần mua thêm 1 cái oto nữa nhắn tin thoải mái, đã dùng o2 thì khi nhan tin mà đi xe máy thì rất bất tiện bác ạ, không khắc phục được đâu

new_comer

Mập member
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
9 Tháng sáu 2007 lúc 10:16
bác hc_mobile nói chả sai cái chỗ nào. Tuy nhiên với những anh em có hoàn cảnh mà lỡ đam mê công nghệ chọt chọt thì chỉ còn cách đi xe máy và xài spb fullscreen keyboard. Rộng cả cái màn hình, nhưng tốt nhất là vẫn nên dừng xe lại mà nhắn anh ạ. Hay đơn giản hơn là gọi cho nó xong hihi.

9 Tháng sáu 2007 lúc 10:28
ui sao bạn này phô chuông vậy trời mua oto vậy ý bác nói bác đang chạy oto ah ^^. em thì dừng lại nt cho chắc chắn xe nào cũng vậy chạy mà không để ý thì nguy hiểm lắm mà ngừng lại bấm cho thoải mái mà nhanh nữa chứ tính ra thời gian chạy mà nt thì đôi khi còn chậm hơn ngừng lại nt nữa chứ mà o2 thì nt nhanh mà^^ em nói vậy có đứng không các bác.

new_comer

Mập member
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
9 Tháng sáu 2007 lúc 10:33
bác viêtson nói em ạ? hic em thì có ppc đâu mà xài. em chỉ nhảy vào ý kiến này nọ thôi. còn chả có xe máy mà đi đây này. Em chủ yếu là muốn khuyên anh ấy nên dừng xe lại rồi lấy spb fullscreen keyboard àm xài thoai. có gì đâu mà phô trương anh. ppc chỉ là mơ ước thôi huhu

Lazada Vietnam Master card on Monday