Ngày thứ bảy 07.07.07

Các thớt khác của Lam Sơn

Lam Sơn

Super Moderators
6 Tháng bảy 2007 lúc 18:07
:D Ngày mai sẽ là ngày được nhiều người trên thế giới chờ đón như một điềm may mắn cho khởi sự làm ăn, tình duyên…

Phải mất hàng trăm năm thế giới mới lại có một ngày Thứ Bảy 07.07.07. Đối với người Thiên giáo con số 7 có ý nghĩa về tâm linh. Chúa tạo ra thế giới trong 7 ngày. Chúa nghỉ ngơi vào ngày Thứ Bảy; sách Khải Huyền nói đến 7 ngôi sao, 7 ngọn nến và 7 nhà thờ. Trong Kinh Thánh, Joshua mất 7 ngày để đi vòng quanh Jericho trước khi các bức tường sụp đổ, 7 giỏ cá và bánh còn lại sau khi Jesus làm phép hóa ra lương thực…

Đối với một số người khác, con số 7 may mắn chẳng qua là được sử dụng nhiều. Nhạc có 7 nốt. Con người có 7 đức tính. Thế giới có 7 kỳ quan. Con bọ rùa có 7 chấm trên lưng. Harry Potter có 7 quyển(!).

Còn người thích cờ bạc vốn dĩ mê tín lại có cách giải thích khác. Họ cho rằng 7-7-7 cộng lại là 21, con số thắng cuộc trong bài Blackjack.

Nhiều sòng bạc nhân dịp này tung ra hàng loạt các chương trình cờ bạc ăn theo con số 7. ví dụ như họ tặng thức uống 7USD, đồng hồ giá 77USD…

Nhưng một số nhà chiêm tinh học cho rằng ngày 07.07.07 chẳng có gì là may mắn. Họ tính toán rằng 7+7+2+0+0+7 = 23 và 2+3 = 5, môt con số bị cho là…mang đến điềm rủi!

Trong khi chờ đợi, có rất nhiều sự kiện hưởng ứng ngày 07.07.07 trong đó có Việt Nam :D :D :D
http://vnexpress.net/Vietnam/Kinh-doanh/2007/07/3B9F7D9C/

Còn bạn? Sẽ làm gì trong ngày này? Ngày sẽ muốn gì được nấy?...và bạn gái của bạn chắc cũng nghĩ như vậy :D

ntnam1972

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
6 Tháng bảy 2007 lúc 21:22
Ngày ấy em sẽ xuất ra "7 cái" luôn cho nó hên, hehe thấy "khoẻ" chưa :D :D
trời? trai tráng thật! hay bác làm luôn: sáng bảy chiều ba chưa kể đi ra đi vào cho nó thực sự "khỏe" luôn! hehe!
Từ ngày có bác LamSon, đọc những bài hay phết! tks bác!

NDKhanh

Ruan Weiqing
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
7 Tháng bảy 2007 lúc 01:17
Em biết ngay bác LS thể nào cũng có 1 bài về chủ đề này.
Thế nên định post từ sáng lại thôi nhường bác luôn tiếng "buôn chuyện" hehe :p
Hic ngày j đâu mà toàn thất :D

dvhn

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
7 Tháng bảy 2007 lúc 04:28
:D Ngày mai sẽ là ngày được nhiều người trên thế giới chờ đón như một điềm may mắn cho khởi sự làm ăn, tình duyên…

Còn người thích cờ bạc vốn dĩ mê tín lại có cách giải thích khác. Họ cho rằng 7-7-7 cộng lại là 21, con số thắng cuộc trong bài Blackjack. <<< Hơ, 0939xxx777 <<< Verified !

Còn bạn? Sẽ làm gì trong ngày này? Ngày sẽ muốn gì được nấy?...và bạn gái của bạn chắc cũng nghĩ như vậy :D <<< bùn ghê, em bị bồ đá 7 tháng 7 ngày rùi :(

Ngày mai em chả đi đâu, ngủ nhà cho khỏe, vì xe máy đang nằm trong tiệm sửa xe, thằng sửa xe nó báo qua qua là mất ~700k :(, chắc boa cho nó 777k luôn cho nó hên !

Nhân Hòa

(^_^)
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
7 Tháng bảy 2007 lúc 08:03
Hôm nay với em vẫn là 1 ngày làm việc bình thường :D
Chiều tối về thì chưa nghĩ ra được chương trình gì cả.
Thôi thì tổ chức 1 phiên đấu giá cho những anh em rảnh rỗi tham gia :D

Nội dung tương đồng Khu vực Trao đổi Ngày
Lam Sơn HANDHELD CAFÉ 8

Nội dung tương đồng

Bài viết cần bạn xem thêm

Các hệ thống bán lẻ đã giảm giá bán iPhone XS và XS Max chính hãng xuống mức thấp hơn so với ban đầu vài triệu đồng.
Trên những website của các nhà bán lẻ, cả ba model iPhone XR, XS và XS Max mã VN/A đều đã giảm 2 triệu đồng so với thời điểm mới lên ...
Lazada Vietnam Master card on Monday