Nghe điện thoại không được trên Treo 650??? Gấp, gấp, gấp!

29 Tháng mười hai 2006 lúc 15:18
Chào các bác,

Máy Treo 650 của em dạo này hoạt động tốt nhưng có một hiện tượng rất lạ trong chức năng Phone mà em chưa thể khắc phục được, mong các bác chỉ giáo. Hiện tượng như sau:

Thời gian trước đây vài ngày, em dùng tai nghe bluetooth của Sony Erricssion, nhận và gọi điện thoại rất tốt. Vài ngày gần đây, không biết tại tại nghe hay tại máy mà khi có cuộc gọi cũng nghư khi gọi đi, biểu tượng bluetooth nhấp nháy để tìm tai nghe rồi biểu tượng tai nghe hiện lên rồi tắt, cuộc gọi vẫn active nhưng không thể nghe trên tai nghe lẫn máy được???

Em tắt bluetooth, vào Pref để Disable Handfree luôn, thì khi có cuộc gọi hay khi gọi đi cũng thế, thay vì trên mình hình hiện các Hang up, Speaker, Mute, DialPad ... thì lại không có nút Speaker, khi cuộc gọi active thì em không thể nghe được.

Em đã Soft Reset lại nhiều lần, nhưng hiện tượng này vẫn xảy ra, thường xuyên khi nhận cuộc gọi và ít hơn khi gọi đi. :confused:

Mong các bác nhanh nhanh giúp em vụ này với...

29 Tháng mười hai 2006 lúc 16:40
Em như Bác, yên tâm nhất là Hardreset thế là xong. Khả năng trước đó, Bác có cài phần mềm nào không đúng ko?

29 Tháng mười hai 2006 lúc 21:53
Chào các bác,

Máy Treo 650 của em dạo này hoạt động tốt nhưng có một hiện tượng rất lạ trong chức năng Phone mà em chưa thể khắc phục được, mong các bác chỉ giáo. Hiện tượng như sau:

Thời gian trước đây vài ngày, em dùng tai nghe bluetooth của Sony Erricssion, nhận và gọi điện thoại rất tốt. Vài ngày gần đây, không biết tại tại nghe hay tại máy mà khi có cuộc gọi cũng nghư khi gọi đi, biểu tượng bluetooth nhấp nháy để tìm tai nghe rồi biểu tượng tai nghe hiện lên rồi tắt, cuộc gọi vẫn active nhưng không thể nghe trên tai nghe lẫn máy được???

Em tắt bluetooth, vào Pref để Disable Handfree luôn, thì khi có cuộc gọi hay khi gọi đi cũng thế, thay vì trên mình hình hiện các Hang up, Speaker, Mute, DialPad ... thì lại không có nút Speaker, khi cuộc gọi active thì em không thể nghe được.

Em đã Soft Reset lại nhiều lần, nhưng hiện tượng này vẫn xảy ra, thường xuyên khi nhận cuộc gọi và ít hơn khi gọi đi. :confused:

Mong các bác nhanh nhanh giúp em vụ này với...
Khi treo650 bị như vậy thì bác lấy cái jack của tai nghe gắn vào và rút ra nhớ xoay vòng vòng khi gắn vào.bảo đảm là sẽ hết liền,tôi thì bị như vậy mỗi khi dang nghe nhạc mà có phone call coming.thử lại bằng cách gọi đến tổng đài,nếu gọi đi nghe được thì cuộc gọi đến sẽ Okey!Good luck!!

30 Tháng mười hai 2006 lúc 08:31
Khi treo650 bị như vậy thì bác lấy cái jack của tai nghe gắn vào và rút ra nhớ xoay vòng vòng khi gắn vào.bảo đảm là sẽ hết liền,tôi thì bị như vậy mỗi khi dang nghe nhạc mà có phone call coming.thử lại bằng cách gọi đến tổng đài,nếu gọi đi nghe được thì cuộc gọi đến sẽ Okey!Good luck!!
Thanks các bác, hôm qua khi không thể nghe và gọi điện thoại được, em bực mình quá, làm luôn một cú Hard Reset, nhưng kết quả vẫn như cũ.

Thanks bác rebel650 rất rất nhiều!

Em đã làm theo cách của bác và kết quả okie ngay. Nhưng không hiểu tại sao lại có hiện tượng đó nhỉ, có khi nào có go jack cắm bị bám bụi ẩm làm cho máy luôn hiểu là đang kết nối với head phone không nhỉ? Hiện tượng này xử lý 1 lần có triệt để không nhỉ? Chứ không đi đâu cũng vác theo head phone để "ngoáy" à?

Hungdq3

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
30 Tháng mười hai 2006 lúc 14:22
Khi cắm giắc tai nghe vào, trong lỗ cái trên máy có một công tắc lưỡi gà. nó bị giắc tai nghe đẩy sang một bên, đóng mạch, cắt đường tín hiệu ra loa và từ mic vào máy chuyển sang tín hiệu trên tai nghe.
nếu vì lý do gì đó, lưỡi gà này bị kẹt, không trả lại sau khi rút ra thì sẽ bị tình trạng trên.

30 Tháng mười hai 2006 lúc 21:32
Không phải do bẩn mà là do cái "lưỡi gà" trong lỗ gắn tai nghe nó bị đơ
Mình cũng nghĩ là do cái lưỡi gà bên trong.và thấy có nhiều người bị như vậy thì mình có thể tạm kết luận đây là một lỗi nhỏ của Treo 650.nhiều lúc bực mình muốn mổ nó ra xem cái lưỡi gà của nó như thế nào nhưng chưa có thời gian.nếu bạn nào có điều kiện thì ngâm cứu nó thử xem sao!!!!!!!!!!!!

11 Tháng một 2007 lúc 13:49
Cấp cứu các bác ơi,

Hai hôm nay máy em bị như thế liên tục, không có cách nào cắm hay xoay để có thể nghe điện thoại trực tiếp hay qua bluetooth được, chỉ khi nào đang cắm tai nghe có dây vào thì mới nghe được.

Bác nào có cách trị triệt để vụ này không, chứ nếu phải "phẫu thuật" để cắt cái jack đó thì không ổn.

Bài viết cần bạn xem thêm

Lazada Vietnam Master card on Monday