Nghị lực sống

Các thớt khác của nvh_hn

babygirl9ncute

Trùm Tùm Lum
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Cái clip đó nội dung cơ bản khuyên nếu thất bại thì chúng ta cũng ko đc nản lòng phaỉ bắt đâù lại , làm cho đên khi hoàn thành trọn vẹt đạt đc mục đích, cũng như hồi xưa bạn em nói :"ko chết đc thì phải sống tiếp ". Hình như clip này ko có hình thì phải em coi chỉ nghe tiếng với 1 cái hình nền mặc định hình như cái hòm thư hay gì đó...

Apache08

Týp-phờ-nờ
GÂY DỰNG
Đùa cợt chán chê, rất bất ngờ, bác này gửi một thông điệp cho các bạn nhỏ:
"Đôi khi trong cuộc sống, khi bạn vấp ngã đau, bạn cảm thấy không đủ sức đứng lên? Bạn nghĩ bạn bị tổn thương luôn rồi?
Hãy nghe tôi nói nói đây: tôi đang gục ngã đây này, úp mặt xuống đất đây này !? Tôi chẳng có tay có chân, chẳng có cách nào đứng lên phải không ?
Không!
Các bạn nhìn đây, tôi sẽ thử một trăm lần để đứng dậy, và nếu tôi thất bại cả 100 lần thì sao ... ?? Nếu tôi thất bại và đầu hàng, bạn có nghĩ tôi có thể đứng dậy lại được không?
Không!
Nhưng nếu tôi thất bại, tôi sẽ thử làm lại một lần nữa, lần nữa và lần nữa ... tôi muốn nói với các bạn rằng sẽ không bao giờ là kết thúc cả, vấn đề là cách bạn thực hiện. Bạn muốn làm lại một cách quyết liệt chứ? Nếu bạn cố gắng bạn sẽ tìm ra được mẹo để đứng lên, như thế này này ..."

Giàu nghị lực và lạc quan, bác ấy đã thành công đầy thuyết phục như vậy.

Saladin

MÁY HỎNG
(Dân trí) - Bạn toàn vẹn hình hài nhưng lại dựa dẫm người khác? Bạn đã làm gì cho chính mình và cho cộng đồng? Hãy xem những người khuyết tật đã sống như thế nào.

Đó là thông điệp triển lãm ảnh “Họ đã sống như thế” của nghệ sĩ nhiếp ảnh Nguyễn Á. Đó cũng thật sự là một bài học sống động cho người xem, dù họ khuyết tật hay bình thường.

Triển lãm Họ đã sống như thế diễn ra tại Nhà văn hóa Thanh niên (4 Phạm Ngọc Thạch, Q.1, TPHCM) từ ngày 12 đến 20/11/2009. Nội dung ảnh xoay quanh cuộc sống của của hơn 90 người khuyết tật đã thổi bùng trong lòng người xem một ngọn lửa nghị lực mới. Người xem không khỏi khâm phục về sức vươn lên của những nhân vật trong ảnh để rồi nhìn lại chính mình. Nước mắt khán giả đã rơi vì cảm phục những con người không toàn vẹn hình hài nhưng đã “sống” cho mình và cho cả cộng đồng.

Tác giả Nguyễn Á tại buổi triển lãm hôm 17/11

Một khán giả xúc động chia sẻ: “Bản thân cháu cũng là người khuyết tật, thậm chí ngay khi đã là sinh viên rồi cháu vẫn chưa thể thấy màu hồng trong cuộc sống của mình. Vô tình cháu cảm thấy cuộc sống này sao quá nhẫn tâm nhưng chính những bức ảnh hôm nay đã đánh thức, cho cháu thấy rằng không phải cuộc sống này không tươi đẹp mà vấn đề là cháu đã chưa bao giờ thật sự cố gắng - sống”.

Tô Thị Thanh Thủy Tiên bị mất hẳn hai vành môi, chị đã tập nói trong lu nước và giờ đây đã hát rất hay

Đậu Thị Thủy và Đậu Thị Bốn, nằm một chỗ đan len để có thu nhập

Trần Tôn Trung Sơn khuyết tật hai tay với ước mơ trở thành nhà khoa học vũ trụ

Anh thương binh ¼ Bùi Trường Sơn nhận giữ trẻ miễn phí cho bà con lối xóm...

...và còn rất nhiều hình ảnh khác nữa. Triển lãm "Họ đã sống như thế" với 90 số phận thật sự là 90 tấm gương để người xem ngẫm lại mình.

Attachments

48.3 KB · Đọc: 35
    68.6 KB · Đọc: 34
    55.7 KB · Đọc: 34
    43.4 KB · Đọc: 33
    47.5 KB · Đọc: 33
    39.6 KB · Đọc: 19
    60.7 KB · Đọc: 19
    66.9 KB · Đọc: 19

ngheo_vuot_kho

GÂY DỰNG
ôh mài gót, đúng là chạnh lòng thật, chẳng dám bình loạn j thêm, đôi lúc suy nghĩ của mình trong hoàn cảnh đó thật củ chuối, còn thua cả 1 đứa trẻ con:(:(:( thật đáng hổ thẹn..........

Nội dung tương đồng Khu vực Trao đổi Ngày
hongbao HANDHELD CAFÉ 6

Nội dung tương đồng

Bài viết cần bạn xem thêm

Gửi All
Theo mình để đảm bảo tính minh bạch cũng như an toàn trong việc tham gia đấu giá nên chăng hhvn nên xác thực tài khoản tất cả các thành viên tham gia đấu giá. Xác thực tài khoản bằng việc yêu cầu thanh viên tham gia phải xác thực giấy tờ tuỳ ...