Ngôn ngữ cho WM 2005

pookmail

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
4 Tháng một 2007 lúc 05:00
Số là em quất con Qtek TyTN bên Pháp, dĩ nhiên là bàn phím AZERTY (phải chịu thôi) & OS Windows Mobile 2005 tiếng Pháp. Thế em mới hỏi thằng bán làm sao đổi qua tiếng Anh, nó cầm máy đi đâu 1 lúc, quay lại thì tất cả vẫn tiếng Pháp, quái lạ là riêng dòng ngày tháng thì tiếng Anh.
Em nghĩ mỗi bản có 1 ngôn ngữ, chắc ko đổi qua tiếng Anh toàn bộ được. Thế mà khi về nhà, cài bậy bạ phải hard reset thì ngày tháng trở về tiếng Pháp. Chẳng hiểu gì cả. Em chỉ cam đoan là thằng bán cũng chuối như em (nó còn ko biết TyTN của Qtek nữa). Thế mà sao nó đổi được hay thật.
Bác nào chỉ giáo giúp em có thể đổi tuốt luốt qua tiếng Anh, hay đổi ngày tháng như thằng bán làm lúc đầu cũng được. :eek:
Cám ơn các bác.

whisky

Không biết uống rượu ^_^
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
4 Tháng một 2007 lúc 08:46
Người bán hàng chỉ cài phần mềm lịch bằng tiếng Anh nên chỉ cần HR là ngày tháng quay trở về tiếng Pháp thôi.Máy của bác bản Win tiếng Pháp nên bác cần tìm bản Rom tiếng Anh để uprom lại thôi!Chắc cái lão bán hàng không biết uprom đó mà(giống tui quá)hehehe

smile188

HHVN - 2006
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
4 Tháng một 2007 lúc 23:03
Bác nào chỉ giáo giúp em có thể đổi tuốt luốt qua tiếng Anh, hay đổi ngày tháng như thằng bán làm lúc đầu cũng được. :eek:
Cám ơn các bác.
1. Làm như lúc đầu giống người bán máy (chỉ chỉnh ngày tháng sang tiếng Anh) bác làm thế này nhé: Chọn Start -> Settings -> Chọn tab System -> Regional Settings -> Trong cái menu kéo xuống chọn là English (gì cũng đc). Đó là cách làm với máy có tiếng Anh, tiếng Pháp em không biết :D nhưng bước làm thì cũng thế cả thôi hehe!
2. Muốn cả hệ thống máy là tiếng Anh bác kiếm 1 bản Rom dòng HERMES tiếng Anh up cho nó là xong. ;)
PS: Máy của bác phải tên là QTEK 9600 mới đúng chứ nhỉ! :)

pookmail

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
5 Tháng một 2007 lúc 04:21
Nó đúng là Qtek 9600, ở đây còn có tên SFR v1605, nhưng em thích TyTN, nghe giống truyện "Số đỏ": Tôi yêu Thanh Nữ.

1. Vụ chuyển ngày tháng đúng là theo bác smile188.

2. Vụ up rom em hơi dốt 1 tý: ROM cũng là WM 2005, hay là ROM giống như Bios trong máy tính (ko liên quan đến XP hay Vista) ? Nếu up ROM tiếng Anh thì có phải em bị mất WM 2005 tiếng Pháp có bản quyền ko ? Kể cả hard reset ? Vì đĩa CD theo máy chỉ có ActiveSync & Outlook thôi, nên ko restore được.
ROM của em là 1.23.163.5 ngày 18/6/06, chắc cũng mới. Em tính dùng thử tiếng Anh, sau này vẫn còn đường thối lui về bản tiếng Pháp origin ấy mà.

5 Tháng một 2007 lúc 06:45
Bác cứ up ROM bản tiếng anh đi, ko sợ mất bản quyền đâu, mấy cái này trên mỗi web chính hãng của cty đều cho mà, với đkiện IMEI của bác phải phù hợp. Nhập đúng IMEI là bác Đc down tuốt luốt

trangvt

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
10 Tháng một 2007 lúc 09:38
Số là em quất con Qtek TyTN bên Pháp, dĩ nhiên là bàn phím AZERTY (phải chịu thôi) & OS Windows Mobile 2005 tiếng Pháp. Thế em mới hỏi thằng bán làm sao đổi qua tiếng Anh, nó cầm máy đi đâu 1 lúc, quay lại thì tất cả vẫn tiếng Pháp, quái lạ là riêng dòng ngày tháng thì tiếng Anh.
Em nghĩ mỗi bản có 1 ngôn ngữ, chắc ko đổi qua tiếng Anh toàn bộ được. Thế mà khi về nhà, cài bậy bạ phải hard reset thì ngày tháng trở về tiếng Pháp. Chẳng hiểu gì cả. Em chỉ cam đoan là thằng bán cũng chuối như em (nó còn ko biết TyTN của Qtek nữa). Thế mà sao nó đổi được hay thật.
Cám ơn các bác.
----------
Tôi nghĩ là ngôn ngữ phụ thuộc bản ROM thôi. Còn ngày tháng hiển thị la do bạn chọn Rigeonal Setings thôi. Bạn thử chọn Russian đi, nó sẽ ra tiếng Nga cho mà xem. (tôi cũng... chuối lắm nên chỉ biết vậy thôi, tốt nhất bạn muốn sài tiếng Anh thì upROM lại đi

Bài viết cần bạn xem thêm

Các hệ thống bán lẻ đã giảm giá bán iPhone XS và XS Max chính hãng xuống mức thấp hơn so với ban đầu vài triệu đồng.
Trên những website của các nhà bán lẻ, cả ba model iPhone XR, XS và XS Max mã VN/A đều đã giảm 2 triệu đồng so với thời điểm mới lên ...
Lazada Vietnam Master card on Monday