Người Việt dùng hàng Việt

Các thớt khác của diadoi

diadoi

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Tất nhiên rồi, BCT phát động mừ:

Link:

http://www.asiaone.com/News/Education/Story/A1Story20091118-180765.html

Lam Sơn

Super Moderators
Cho con cháu vào học trường quốc tế tại Việt Nam khi có điều kiện thì cũng tốt chứ có sao đâu anh?

Theo ý anh thì Ông Nội (grandfather) của cháu phải cho cháu học trường nào mới thể hiện đúng câu: Người Việt Nam dùng hàng Việt Nam?

Nhà nước ta đang mở cửa kêu gọi nước ngoài vào đầu tư (theo bài báo The Straits Times thì đây là trường tiểu học Singapore) xong lại không có ai đến học vì vướng câu "Người Việt Nam dùng hàng Việt Nam?" :))

Assa

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Cho cháu học trường tây cũng được bác ạ,em nghĩ cái gì cũng có 2 mặt,chứ không thể băm bổ theo kiểu cứng nhắc được.
Xét trên mặt tích cực thì học tại các trường này khả năng ngoại ngữ tăng là cực kì đáng nể.Cung cách làm việc cũng có nhiều cái mà học hỏi .
Hơn nữa,người Việt dùng hàng Việt là cái gì mình có làm đc,và làm đc tốt thì khuyến khích tiêu dùng,ko mua đồ ngoại,chứ nếu cái của ngoại mà mình chưa có,hay ko tốt bằng thì .....
Chẹp.em không thích bác này,phát biểu rất chán và ề à

hoanglz

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
khéo cái áo bác kia mặc lại là áo hàng hiệu ấy chứ.
chăm đi chùa và thích hàng hiệu là đặc tính của leader rồi.
em cũng ghét hàng TQ lắm nhưng nó rẻ quá, lại đẹp hơn hàng VN nữa, biết làm sao?

CADman

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Xếp em chạy xe Mẹc, đeo Rolex và ở Biệt thự kiểu Pháp. Vẫn hay gào lên hàng Việt, nhưng nhìn quanh xếp chỉ có mỗi cô vợ là hàng Việt Nam thui :(

Dr. Lee

GÂY DỰNG
Xếp em chạy xe Mẹc, đeo Rolex và ở Biệt thự kiểu Pháp. Vẫn hay gào lên hàng Việt, nhưng nhìn quanh xếp chỉ có mỗi cô vợ là hàng Việt Nam thui :(
Không nhẽ đi xe đạp Thống Nhất, đeo đồng hồ cát và ở nhà vách đất hử bác :)| hị hị
Gào thì cứ gào chứ. Ngay cái hội nghị phát động kia có tới 90% hàng tàu.
Theo em thì nên: cái gì dùng được bằng hàng việt thì ta dùng. Giống như "giữ gìn sự trong sáng của tiếng việt" có nhiều từ ta ko có từ tương đương thay thế như xích, líp, lốp, săm thì phải xài tạm từ tây, hán việt thôi
Cuối tuần rồi đi làm cốc beer cỏ Việt vậy :!!

Assa

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Cuối tuần rồi đi làm cốc beer cỏ Việt vậy :!!
Rượu cuốc lủi nút là chuối cho nó thuần Việt bác ạ:-? lạnh thế này bia bọt có nguồn của bọn Phú Lang Sa là :-t

todd

GÂY DỰNG
hàng việt hơi tí lại đụng hết sữa độc lại đến cháo dỏm rồi mỡ thối thì bố bảo em cũng xin kiếu

hp_mylove

Как закалялась сталь
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Em đã mở 1 topic dư nầy cách đây 2 tháng và bị a Đinh Hoàng La xóa với lý do "hem phù hợp vì ở đây toàn người sài hàng ngoại":)).

Bài viết cần bạn xem thêm

Gửi All
Theo mình để đảm bảo tính minh bạch cũng như an toàn trong việc tham gia đấu giá nên chăng hhvn nên xác thực tài khoản tất cả các thành viên tham gia đấu giá. Xác thực tài khoản bằng việc yêu cầu thanh viên tham gia phải xác thực giấy tờ tuỳ ...