Người VN mua căn hộ "sốt" hơn iPhone!!!

Các thớt khác của dignity

babyone

dại gái
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
20 Tháng mười 2007 lúc 11:36
đúng là dân VN giàu thật,ai dám bảo nghèo,"ng có dáng lao động nghèo" chân đi đất mà mua đặt mua căn hộ 4-5 tỷ thì ko biết các đại gia mua nhiu nữa,còn dám nói vn nghèo nữa ko

dlam1981

dohieuonline
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
20 Tháng mười 2007 lúc 13:11
Một phần dân xếp hàng này cũng chỉ là chân gỗ thôi! Chiến lược kinh doanh cả! Bỏ ra hơn 250.000$ để mua căn hộ 100m2... Giá nhà chung cư cao cấp VN thấy còn mắc hơn cả ở US và Sing! Công nhận mấy bác địa ốc làm mưa làm gió thật!
Em thấy nhu cầu nhà cửa hiện nay cũng đâu có cao quá đâu ta, toàn thấy đầu cơ!

tuan_vu_pham

KĨ SƯ XD
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
20 Tháng mười 2007 lúc 13:29
Người mua thì không ở, người cần chỗ ở lại chẳng đào đâu ra $ để mua. Giờ có làm>1000$/th thì giấc mơ mua nhà (cc thôi, k dám nói nhà phố) vẫn còn xa xôi quá...! :-(

Đúng là nước mình có nhiều cái hay: thu nhập vào hàng thấp nhất TG, nhưng giá nhà, xe lại vào hàng cao nhất, thế mà dân tình lại đổ xô nhau đi sắm mới lạ, chẳng hiểu $ đâu ra mà lắm thế...!

hungdu

Viết 999 bài thôi...
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
20 Tháng mười 2007 lúc 14:00
Em thấy nhu cầu nhà cửa hiện nay cũng đâu có cao quá đâu ta, toàn thấy đầu cơ!
Mời bác xem lại nhận định, nếu có số liệu càng tốt, không thì bác khó mà tham gia địa ốc được.
trích báo sáng nay nhé "...trung bình người VNam 10m2/ người..." (TT hay TN gì đó)...

hungdu

Viết 999 bài thôi...
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
20 Tháng mười 2007 lúc 14:02
Sợ các bậc đại gia trong NAM.Làm mưa làm gió kinh quá.Tiền các bác trong đấy làm ra phải kinh hoàng như nào thì giá bất động sản trong đấy nó mới khiếp thế chứ nhỉ
(Mình nói không phải để phân chia B hay N nhé), toàn các bác nói giọng B gom hết hàng đấy ạ... Đi mua lại (sang tay thứ > 2) 10 người thì em gặp đến 8 người nói giọng B, nhất là các căn hộ dự án cao cấp.

usranger

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
20 Tháng mười 2007 lúc 17:52
đúng là dân VN giàu thật,ai dám bảo nghèo,"ng có dáng lao động nghèo" chân đi đất mà mua đặt mua căn hộ 4-5 tỷ thì ko biết các đại gia mua nhiu nữa,còn dám nói vn nghèo nữa ko
Những người mua này đa phần là trúng chứng khoán đậm hồi tết, họ giàu lên cũng từ đây. Và ngành tài chính trở nên siêu hot, bởi thế đi đại học năm nay ai cũng muốn con em mình học ngành tài chính.

*Xe hơi cả tỷ đồng người ta còn mua sạch bách huống chi nhà, căn hộ :D VN dễ làm ăn quá, I love Việt Nam so much :eek:

usranger

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
20 Tháng mười 2007 lúc 20:30
Chứng khoán đầu tư vào nhiều, $ mất giá trị, đang thừa mứa ra kia kìa bác kìa :D :D :D
hehe ai bảo lúc hot ko chịu bán ;) ai bán kịp thì thành tỷ phú cả rồi mua nhà, xe hơi, SH tùm lum :p . Bây h nó sụt thê thảm, ai ham bây h ôm cả đống cổ phiếu như vé số để trong nhà.

*Nhiều cổ phiếu bán hồi đó được trên 40tr/cổ, trên 20 chấm ko. Giờ toàn 6,7 chấm hehe :D sợ chưa, mà khỗ nỗi bây h bán ko ai mua mới đau chứ :eek: :eek:

:D :D :D

Bài viết cần bạn xem thêm

Apple vừa ra mắt bản cập nhật iOS 12.1.1 cho iPhone và iPad. Bản cập nhật này tập trung vào việc bổ sung thêm các tính năng mới cho ứng dụng FaceTime, xem trước thông báo bằng Haptic Touch trên iPhone XR (vì không có 3D Touch) và hỗ trợ SIM kép với e ...
Lazada Vietnam Master card on Monday