nguồn điện Cingular 8125

30 Tháng bảy 2007 lúc 16:58
Các bác có bị tình trạng này ko?
Em xài con cingular 8125 , xài 1 tuần ko xạc pin, hix, tới lúc nó tự tắt máy nhưng có chuyện cần xài, nên ráng mở, sau đó không còn giọt pin nào, mà tui có đem theo cáp dữ liệu, nên cắm nó vào máy tính, và thấy nó nóng, nên rút ra, và về nhà cắm sạc , đèn sạc pin trên máy mở (màu đỏ , khác với bình thường là màu cam đậm) và để nguyên ngày, tưởng pin sẽ đầy, rút ra ko khởi động được luôn.
Tui mới tháo pin ra, kích nó = nguồn 4.5 v DC trong vòng 2 phút, lắp vào máy vào sạc thì đèn tín hiệu nó thành màu cam (giống như hùi trước) khởi động máy thì nó lên, nhưng khi gở sạc ra, đèn màu cam nó vẫn sáng (thông thường thì đèn báo tín hiệu nó màu xanh , chớp mở) và vào phần power thì cái cột sạc pin nó vẫn chạy, hix, rùi 1 hồi thì tắt, và cứ thế, tui ko bít tại sao

-giả sử có virus thì tui đã handset nó rùi, mà vẫn bị
- tui nghĩ là do pin hư, mà máy mới xài có 6 tháng

Bác nào gặp trường hợp trên thì chỉ dùm nha
Tiện thễ cho em hỏi, ở TH HCM chỗ nào sửa PPC tốt nhất, và bán pin của con cingular 8125 Thanks các bác

tuan002282

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
30 Tháng bảy 2007 lúc 18:13
Tại pin bị kiệt quá đó mà. Khi gặp trường hợp bị kiệt pin, cắm sạc 10', rút sạc, rút pin ra, ráp lại, cắm sạc là bật nguồn lên liền. còn khi sạc xong còn báo đèn thì hard reset lại là xong.

Bài viết cần bạn xem thêm

Em thích màu đen, cái màu nhìn không vui vẻ gì lắm nhưng thiếu nó thì cuộc sống thiếu đi màu để viết lên những thăng trầm . Mực đen giấy trắng , nó hòa quyện như ly cà phê sữa sáng vậy. Ngọt ngào!
Noodler’s là một hãng mực nổi tiếng của Mỹ , nó rất đ ...
Lazada Vietnam Master card on Monday