Nguồn Sony Vaio FS25GP, các bác giúp em với!

Các thớt khác của jadoremu
1 Tháng một 2008 lúc 18:29
Em đang dùng con Sony Vaio FS25GP, nó có hiện tượng như sau: máy đang chạy pin, đồng thời em cắm nguồn để sạc pin luôn. Tuy nhiên khi em rút nguồn ra thì máy ko chạy nữa, treo luôn, nhưng khi cắm nguồn lại thì lại tiếp tục hoạt động bình thường mà ko phải restart. Em ko rõ là máy có vấn đề gì ko?
Thêm nữa là khi đang dùng, kể cả dùng pin hay cắm nguồn, thỉnh thoảng máy tắt phụt 1 cái, sau đó em bật lại thì lại dùng bình thường. Lâu lâu mới bị thế.
Các bác giúp em với để em còn biết đường cứu em nó.
Em xin cảm ơn!

Zanr Zij

Server - WS - Handheld Support
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
4 Tháng một 2008 lúc 15:40
1. Nếu ở HN, chủ nhật rảnh vác qua tớ tháo ra coi sao.

2. Vác đến công ty chuyên sửa chữa máy tính. Nhớ kỹ lên mọi thành phần thò ra ngoài. Tháo bớt đồ để ở nhà đến mức còn tối thiểu thành phần ( Có thể chạy được ). Ghi nhận tình trạng máy càng chi tiết càng tốt.

4 Tháng một 2008 lúc 16:03
up cho bạn.mình cũng đang xài con FS25GP mọi bữa cũng bị hơi hơi giống bạn zay nhưng từ khi thay sơi đây nơi nguốn ấy(k phải thay nguồn nha,vì sơi dây đó bục ra hết rồi nên dẫn điện kém,k xạc được,hix,mua mất 60 ngàn ở nhật tảo).À mà bạn còn recovery zin của con này k ạ

Bài viết cần bạn xem thêm

Tất nhiên chúng ta đều biết rằng Mozilla chính là công ty đã khai sinh ra trình duyệt web nổi tiếng Firefox. Gần đây họ đang thử nghiệm một trình duyệt web thế hệ mới gọi là Scout. Công cụ này có một thứ ...
Lazada Vietnam Master card on Monday