Nhà ga quốc tế TSN....

Các thớt khác của Mai Trang

Ares_n1

HHVN - SIÊU DỰ BỊ
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Sợ thật cruyên nghiệp như Tân Sơn Nhứt mờ cũng xai trính tả.

Cái này... cũng sai luôn =))
@Lâu rồi chưa gặp anh. Chúc sức khỏe.

He he thèn đó nhà quê chân đất mà anh :D từ đầu năm đến giờ gặp nó 6,7 lần nhậu mún chết =)) Qua tháng nó vào em kêu nó lại nhà chúc sức khỏe anh ạ :p <:p

Chắc cái này do bọn làm quảng cáo dốt thôi,lắp vào cũng chả ông nào chú ý nữa:D

Chả phải chả ông nào o chú ý đâu mà đến đó thì hợp đồng ký rồi tiền tau bỏ túi sống chết mặc bay...

patrick835

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Fọt viết xai mịa ló doài, phải viết nà:

Xợ thật, truyên nghiệp như Tân Xơn Nhứt mà cũng xai trính tả
vẫn chưa đúng anh ợ :D phải viết là:

Xợ thậc, truyên ngiệp như Tâng Xơn Nhức mà cũn xai trính tã >:)

máy em cài vietkey sao khó đánh xai chính tả quá, nó không chịu chạy :))

chào cả nhà và thân ái :D

NghiHuu

Vừa xấu vừa dốt
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Không chỉ thế đâu, từ sân bay ra đố bác nào gọi được taxi hãng khác, chỉ Airport thôi nhé. Ngày xưa chịu khó đẩy xe ra xa tí còn có thể đi taxi hãng khác, bây giờ thì bị vây tứ phía chỉ còn "xin" bác Airport phục vụ (giống ăn cơm tù). Chiều nay mới đi về, gặp bác taxi Airport mặt mày bặm trợn, đến nhà hết 42K, đưa 50K bác tài lái xe đi luôn không một câu cám ơn hay giải thích, chẳng hiểu 8K của mình được dùng vào việc gì? Trong khi Hải Quan sân bay, Công An cửa khẩu đang phấn đấu thay đổi bộ mặt cửa ngõ đón khách thì giờ lại gặp độc quyền taxi.
Kiểu này thề không bao giờ đi taxi Airport (trừ khi bị ép buộc).

lampham

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Không chỉ thế đâu, từ sân bay ra đố bác nào gọi được taxi hãng khác, chỉ Airport thôi nhé. Ngày xưa chịu khó đẩy xe ra xa tí còn có thể đi taxi hãng khác, bây giờ thì bị vây tứ phía chỉ còn "xin" bác Airport phục vụ (giống ăn cơm tù). Chiều nay mới đi về, gặp bác taxi Airport mặt mày bặm trợn, đến nhà hết 42K, đưa 50K bác tài lái xe đi luôn không một câu cám ơn hay giải thích, chẳng hiểu 8K của mình được dùng vào việc gì? Trong khi Hải Quan sân bay, Công An cửa khẩu đang phấn đấu thay đổi bộ mặt cửa ngõ đón khách thì giờ lại gặp độc quyền taxi.

. . . Quân nguyên mà lo gì mấy cái lẻ tẻ anh nhỉ.

chaunghe

BÁC SỸ
GẮN KẾT
GÂY DỰNG

Đang sửa chữa nâng cấp để taxi hãng khác có thể vào cùng đón khách anh ạ :-bd:-bd:-bd .
Từ hồi sửa chữa thì mời hành khách thông cảm dùng Airport taxi là được rồi >:) >:) >:).
Cái dở nhất là Airport vẫn tính cước kiểu thoả thuận và lấy giá cao hơn đồng hồ (anh thông cảm vì STN nằm ở ngay gần trung tâm, lấy theo đồng hồ thì không đủ tiền......... phục vụ quý khách).

nam_newport

Thành viên dự bị
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Các bác nói thì em mới biết chứ từ ngày khai trương cái nhà ga mới em đi ra đi vào hơn cả trăm lần mà đâu có để ý thử mấy cái bảng welcome đó nó năm ở chỗ nào đâu mà để ý nó sai hay đúng.

Apache08

Týp-phờ-nờ
GÂY DỰNG
Đang sửa chữa nâng cấp để taxi hãng khác có thể vào cùng đón khách anh ạ :-bd:-bd:-bd .
Từ hồi sửa chữa thì mời hành khách thông cảm dùng Airport taxi là được rồi >:) >:) >:).
Cái dở nhất là Airport vẫn tính cước kiểu thoả thuận và lấy giá cao hơn đồng hồ (anh thông cảm vì STN nằm ở ngay gần trung tâm, lấy theo đồng hồ thì không đủ tiền......... phục vụ quý khách).
- Taxi hãng khác vẫn vào đưa và đón bình thường các bác ạ, chịu khó đi bộ ngược lại cánh trái vài chục m là vẫy được. Airport taxi thì đương nhiên được ưu tiên, xếp lượt đón khách ở ngay giữa sảnh ra.
- Chạy taxi sân bay: cả trăm xe phải xếp lượt, quay vòng ... một ngày chỉ có vài thời điểm nhiều khách. Cuối ngày chưa đóng đủ mức khoán, tài xế phải chạy vớt vát thêm ít khách bay đêm hoặc bù bằng ... tiền túi.
Chạy gần cũng được 50-70k nhưng mất 1 lượt xếp chỗ cho nên có chú tài mới ... làm giá.

Bài viết cần bạn xem thêm

Bài này giờ xem lại vẫn hay, cám ơn bác thớt