Nhạc chuông cho tin nhắn O2mini

dungdtxd

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Có bác nào biết cách chỉnh nhạc chuông cho tin nhắn O2 mi ni k? Nhạc mặc định bé quá mà ngắn quá nhiều lúc không biết mình có tin, về đến nhà toàn bị con mèo mướp nó đọc được phải nịnh nọt lien tục. Quá khổ

ducga

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Bạn xem lại đã chỉnh volume lên hết chưa, còn tin nhắn của O2 Mini bạn copy file .wav vào trong thư mục Windows của O2 Mini, tuy nhiên nhớ Edit vì file .wav dung lượng rất to mà RAM của Mini thì ... bé :D

XHuy

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Thêm nữa nhé: file WAV mà dài thì có SMS nó chơi cho hết luôn đó, không ngắt được đâu. Lỡ mà để nguyên 1 bài November Rain thì cho chết luôn :D

Bạn nên dùng 1 trình audio converter nào đó chuyển qua Mono thì file sẽ nhỏ hơn mà chất lượng phát ra cũng chả chênh gì đâu.

caohungvn

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Nếu đã kích âm to hết trên phone mà không được thì dùng một soft nào đó như Goldwave để kích âm file wave lên tuy nhiên đừng kích quá nhé, tầm kích 170% là OK chứ đến 250% là bị rè đấy :D

dungdtxd

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Các bác chỉ bảo tận tình một chút, em vốn dốt dài. Hôm nọ em đã cóp 1 bài đuôi wav vào windows để chỉnh nhạc báo thức thì chỉnh được vì trong phần báo thức cho phép chọn nhạc. Còn tin nhắn em tìm mỏi mắt cũng chẳng thấy phần chọn nhạc đâu cả. Cóp nhạc đuôi wav vào xong chẳng biết làm gì

ducga

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Bạn vào Start - Setting - Sound & Notifications - Notifications, fần Event chọn Messaging - New text message là fần setting cho tin nhắn.

Bài viết cần bạn xem thêm

Cảm ơn bạn đã thông tin.