Nhận e-mail từ yahoo.com

6 Tháng chín 2007 lúc 11:34
Có bác nào giúp mình cách nhận e-mail bằng PPC từ account xxx.yahoo.com không chỉ mình với!
Nếu bạn check mail bằng IE thì sẽ ko được, nhưng nếu bạn dùng Opera để check mail thì vô tư.

Còn về mail của yahoo thì Pop3 và Smtp ko hỗ trợ cho nên bạn ko thể dùng được trong outlook.

binh_hdda

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
6 Tháng chín 2007 lúc 11:52
Nếu phải vào trang chủ (qua Opera) mà check thì tốn lắm (nếu dùng GPRS). Vậy bác nào có phần mềm nào khác để hỗ trợ không giúp với. Trước đây mình vẫn dùng YahooGo nhưng nay không hỗ trợ O2i nữa nên mới gay!

do_long_khach

Vàng và đỏ
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
6 Tháng chín 2007 lúc 15:55
Sao 02i lại ko hỗ trợ Yahoo Go nữa? Vẫn dùng được chứ bạn. Bạn remove đi cài lại xem. Bạn đã từng dùng được có nghĩa là nó hỗ trợ WM03 SE.

Có 1 phần mềm khác là Get Yahoo do 1 tác giả Nga ngố viết. Cần có Net CF 2.0. Bạn sang p d a v i e t mà lấy.

binh_hdda

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
6 Tháng chín 2007 lúc 16:21
Trước đây nó là YahooGo 1.x dùng được cho WM2k3 nhưng từ ngày 27/8 vừa rồi nó chuyển sang Yahoo Go 2.0 chỉ hỗ trợ WM5 và 6 thôi. Cái của bác Nga ngố ấy cũng chỉ dùng cho WM5 trở lên thôi! Chán quá :(
P/S: mình remove và làm mọi thứ với Yahoo Go 1.x rồi không được, mà từ trang chủ nó lại thông báo là Y.G 1.x không dùng nữa đề nghị Up lên mà mình lại không có khả năng Up !

nhuhong

KRT- Da nang
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
6 Tháng chín 2007 lúc 16:45
Nếu bạn check mail bằng IE thì sẽ ko được, nhưng nếu bạn dùng Opera để check mail thì vô tư.

Còn về mail của yahoo thì Pop3 và Smtp ko hỗ trợ cho nên bạn ko thể dùng được trong outlook.
Bác này nói sao vậy Yahoo không hổ trợ POP3 sao? Có đấy!!!!Bạn vào phần cài đặt ở hộp thư đặt chế độ POP3 rồi dùng message của PPC check vô tư!!!

Amica

Super Saiyan IV
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
6 Tháng chín 2007 lúc 20:16
Bác này nói sao vậy Yahoo không hổ trợ POP3 sao? Có đấy!!!!Bạn vào phần cài đặt ở hộp thư đặt chế độ POP3 rồi dùng message của PPC check vô tư!!!
Bác hướng dẫn cụ thể cho em với, cài đặt chỗ nào ở trong yahoo mail, em có thấy phần đó đâu!! Mà POP3 là cái gì thế nhỉ, ko hiểu lắm, nhờ các bác chỉ giáo giúp em!!

Bài viết cần bạn xem thêm

Bây giờ là thời đại của công nghệ, internet, smartphone, tablet, máy tính, robot,... vân vân. Thì nó cũng ảnh hưởng rất nhiều đến con người kể cả người già và trẻ em.
Mỗi gia đình bây giờ đều cho con nhỏ sử dụng các thiết bị điện tử như điện thoại, m ...
Lazada Vietnam Master card on Monday