Nhân thời điểm của chuyện đi lại, các bác chia xẻ kinh nghiệm khi bị bắn tốc độ.

Các thớt khác của fx26f27169

fx26f27169

The Transporter
GÂY DỰNG
Tết nhất đến nơi rồi. Bao nhiêu chỗ phải đi, bao nhiêu nơi phải thăm. Các bác chia xẻ kinh nghiệm khi bị bắn tốc độ được không? Năm cũ em bị dính mấy phát rồi, chán quá. X(

N8890

Watch a Watch
Staff member
kinh nghiêml khi bị băn tốc độ theo mình có mỗi cách hỏi các bác ý dư lào thôi
nếu hôm đó tại điểm bắn có thanh tra của cục thì bó tay
còn không có thanh tra thì hầu hết là cưa đôi mức phạt theo nghị định ABC
nếu bác không muốn bị phạt nên chú ý xe ngược chiều họ hay ra tín hiệu
hoặc trang bị cái radar detector

nktpc

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
1. Chạy đúng phần đường quy định của xe mình đang lái.
2. Không chạy quá 40km/h cho dù là ngoại thành hay nội thành.

Chắc chắn không bao giờ bạn bị bắn tốc độ.

id_anh

GÂY DỰNG
1. Chạy đúng phần đường quy định của xe mình đang lái.
2. Không chạy quá 40km/h cho dù là ngoại thành hay nội thành.

Chắc chắn không bao giờ bạn bị bắn tốc độ.

hehehe hôm nào say rồi thì tốc độ cho phép không quá 120km/h! lỡ có bị bắn rồi thì nhờ Anh Minh lo giúp!!!

Phạm Xuân Tùng

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Bị bắn thì hên xui thôi, vì nếu chạy đúng: khu dân cư max 50km/h, ngoài khu dân cư max 80km/h thì tốc độ trung bình toàn tuyến chỉ khoảng 40km/h. Với tốc độ này thì các bác cứ chia ra mà biết thời gian đi lâu lắc cỡ nào.

Trên thực tế đa số đều có vượt, không nhiều thì ít. Người ta vượt theo kiểu khu dân cư giữ đúng tốc độ, ngoài khu dân cư kéo lên 90, 100km/h tùy tình hình đường xá và hỏi xe ngược chiều. Lưu ý đừng vượt quá 100km/h nếu không có việc quá gấp. Quy định xử phạt hiện tại vẫn là vượt dưới 10km/h: 300k, từ 10-20km/h: 800k, 20-30km/h: 1500k, giam bằng 2 tháng, trên 30km/h: mất luôn bằng.

Đây là em nói thực tế nhé, đừng bác nào giáo dục công dân em =))

pttungvnm

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
...
hoặc trang bị cái radar detector

Nó bắn đít mình thì có mà "ngải cứu" :D !Cách đơn giản và hiệu quả nhất là tuân thủ biển báo tốc độ tối đa hoặc chú ý các xe ngược chiều khi cảm thấy bất an thì ra hiệu hỏi ... (cứ chỉ tay về phía trước là các xe khác họ hiểu ngay). Còn khi lỡ bị bắn rồi thì tốt nhất cứ chấp hành nộp phạt theo quy định, và nếu có lỡ quá tốc độ nhiều quá đến mức bị treo bằng thì cố gắng nghĩ làm sao xin xỏ nhỏ nhẹ để cung phạt giảm xuống thôi. (tất nhiên sẽ mất tiền rồi nhưng còn hơn là treo bằng)

ngocnguyenhung

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Ở đường cao tốc Pháp Vân, các máy bắn tốc độ lắp trên cao cố định. Điểm phạt thông thường ở trạm thu phí hoặc nơi đi vào TP. Khi các bác chạy đến Ninh Bình - Thanh Hóa thì cực kỳ cẩn thận. Bắn tốc độ nhiều nơi (Ninh Bình - Hà Nam chuyên bắn đít). Ở Nghệ An thì ít khi bắn tốc độ, sang Hà Tĩnh thì ôi thôi các bác chạy kiểu gì cũng khó thoát. nơi nào có biển báo 40Km là nó bắn. Những nơi đó thông thường là xuống dốc. hở một chút là tiêu ngay, đúng phương châm "đã bắn là chết". Địa điểm thường bắn là qua cầu Bến Thủy, Gần đến thị trấn Xuân An, Gần đến thành phố Hà Tĩnh... Xe máy chúng nó cũng bắn
Khi đi thỉnh thoảng nên hỏi xe đối diện cho yên tâm.

ldt_tx

HHVN - DỰ BỊ *****
GÂY DỰNG
khi mà biết là bị bắn rồi thì trước mặt thế nào cũng có trạm
tìm đường mà rẻ ngang ngay :D

whisky

Không biết uống rượu ^_^
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Muốn tránh "đạn" thì chú ý ám hiệu của các bác tài chạy trước hoặc ngược chiều mang biển địa phương.Một lần vừa vượt chiếc xe tải nhỏ thì bác tài làm ám hiệu kiểu như rút súng thế là kịp giảm ga nếu không đã dính chưởng rồi :)
Nhưng gì thì gì cứ tuân theo biển báo tốc độ là tốt nhất :)

jimminam2000

GÂY DỰNG
nếu mà đi đường luôn chấp hành luật giao thông thì có lẽ chủ topic không hỏi các bác rồi
các bác nên chú ý: nếu gặp bảng báo hiệu thì nên đá đèn vẫy tay xe ngược chiều:check khoảng 3 xe cho chắc ăn,nếu các bác tài ấy lắc tay thì phóng thôi bác ạ,xe mà lết dưới 40km chắc chạy tới tết ta :D

Bài viết cần bạn xem thêm

Gửi All
Theo mình để đảm bảo tính minh bạch cũng như an toàn trong việc tham gia đấu giá nên chăng hhvn nên xác thực tài khoản tất cả các thành viên tham gia đấu giá. Xác thực tài khoản bằng việc yêu cầu thanh viên tham gia phải xác thực giấy tờ tuỳ ...