Nhân viên tín dụng - thắc mắc về Trách Nhiệm và các cách giải quyết?

Các thớt khác của patrick835

khonglaaica

Việt Nam vô địch
GÂY DỰNG
Với những sếp như vậy thì tránh xa càng sớm càng tốt. Đúng là thời buổi này hồ sơ mà đẹo thì ít lắm, toàn hồ sơ xương, hồ sơ khó. Tuy nhiên khó, xương mà làm được mấy hay, hay ở chỗ là đã giúp đỡ được khách hàng trong khả năng của mình. Việc phải thận trọng ở đây là không phải làm mọi giá, không cố tình làm sai,...để hồ sơ đúng qui định mà là làm với khả năng + sự hiểu biết trong ngành + kinh nghiệm của bản thân.

Mọi người đều có suy nghĩ không tốt về nhân viên tín dụng, nhưng trên đời này vẫn có mặt tốt, mặt xấu mà...:(

Anh ANPHAT : nếu được thì anh có thể gọi điện thoại cho em, để xem thử có giúp gì được cho Công ty của anh không.

whamy04

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Em đang cần vay một khoản bổ sung vốn lưu động cho công ty ( cũng nhỏ thôi ), hồ sơ pháp lý thì ok, chỉ vướng mỗi tài sản đảm bảo. Nếu bác nào là nhân viên tín dụng, "cò" hay bất cứ ai có thể tư vấn và thực hiện giúp, vui lòng giúp em với. Em cám ơn ạh ( tất nhiên là ko cám ơn suông nhé ^_^ ).
p/s : Em ở TpHCM các bác nhé.
An 0908856303
Cái này cần phải vay tín chấp hay nhờ bên thứ 3 bảo lãnh rồi phải không nhỉ? CHứ chỉ có một nguồn thu nợ thì e là khó vay được...

patrick835

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Tại sao hầu hết mọi người phải qua trung gian để vay vốn ạh? Trong khi đủ điều kiện, chỉ cần tới thẳng ngân hàng sẽ được giải quyết. Dù có không biết thủ tục cũng sẽ được hướng dẫn. Hay cái tâm lý nhờ vả đã ăn sâu vào người Việt ta rồi...
Và nếu qua cò thì bình thường tốn bao nhiêu % ạh?

@anphat: ban nick ban nick, anh có 1 tuần để gửi em chai bia, không là ban nick :D

khonglaaica

Việt Nam vô địch
GÂY DỰNG
Tâm lý nhờ vả và lo sợ thủ tục Ngân hàng đã ăn sâu vào tâm trí mọi người. Đây chính là đất sống của...

whamy04

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Phí không tên nếu mà tính được thì NHNN tha hồ phạt các NH trong hệ thống vì vượt trần lãi suất...Hehehehe...

ANPHAT

BẮP
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Tại sao hầu hết mọi người phải qua trung gian để vay vốn ạh? Trong khi đủ điều kiện, chỉ cần tới thẳng ngân hàng sẽ được giải quyết. Dù có không biết thủ tục cũng sẽ được hướng dẫn. Hay cái tâm lý nhờ vả đã ăn sâu vào người Việt ta rồi...
Và nếu qua cò thì bình thường tốn bao nhiêu % ạh?

@anphat: ban nick ban nick, anh có 1 tuần để gửi em chai bia, không là ban nick :D
Trong (những) " điều kiện" mà Ká nói tới ở trên, nếu xét " thẳng cánh ", theo mình thì có ít nhất 80% đối tượng có nhu cầu vay không đạt được. Khác nhau ở chỗ những người làm tín dụng sẽ xem xét các điều kiện ấy nhưng thế nào trong từng trường hợp cụ thể. Đây mới là trọng tâm của vấn đề.

Này thì bia nhé =))

Tâm lý nhờ vả và lo sợ thủ tục Ngân hàng đã ăn sâu vào tâm trí mọi người. Đây chính là đất sống của...
Em thì không phải sợ hay thích nhờ vả đâu bác. :-?:-?

Bài viết cần bạn xem thêm

Mình có mua nước hoa chiết của bạn này nhưng lâu ko nhận được hàng nên vào hòm thư để trao đổi, khi vào hòm thư thì không thấy cuộc trò chuyện với bạn đó nữa, ai gặp tình trạng này chưa ạ
...