Nhiễm virus "W32.CoolBoy.Worm" hỏi mọi người cách khắc phục!

Các thớt khác của kukune

kukune

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
23 Tháng một 2007 lúc 09:37
Mọi người à! Em chia ổ cứng làm 3,trước sơ ý cắm USB lạ vào nên bị nhiễm con sâu W32.CoolBoy.Worm, em đã thử mấy trình diệt từ MCafee đến Bit rồi Norton nhưng dều không phát hiện được, cuối cùng dùng BKAV thì nó phát hiện và diệt được (chắc là virus nội) nhưng khi em Click chuột muốn truy xuất vào ổ D hoặc E thì máy hiện lên cửa sổ Open with không vào thẳng từ click chuột được, giờ muốn vào phải ấn chuột phải chọn Exlore mới vào được. Làm cách này khi vào thì thấy toàn bộ tên của folder từ màu đen ban đầu đã chuyển sang màu xanh. Vậy em xin hỏi mọi người cách khắc phục tình trạng này! mong mọi người giúp đỡ! Em xin cảm ơn!

mars

HIBERNATED
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
23 Tháng một 2007 lúc 10:25
Mọi người à! Em chia ổ cứng làm 3,trước sơ ý cắm USB lạ vào nên bị nhiễm con sâu W32.CoolBoy.Worm, em đã thử mấy trình diệt từ MCafee đến Bit rồi Norton nhưng dều không phát hiện được, cuối cùng dùng BKAV thì nó phát hiện và diệt được (chắc là virus nội) nhưng khi em Click chuột muốn truy xuất vào ổ D hoặc E thì máy hiện lên cửa sổ Open with không vào thẳng từ click chuột được, giờ muốn vào phải ấn chuột phải chọn Exlore mới vào được. Làm cách này khi vào thì thấy toàn bộ tên của folder từ màu đen ban đầu đã chuyển sang màu xanh. Vậy em xin hỏi mọi người cách khắc phục tình trạng này! mong mọi người giúp đỡ! Em xin cảm ơn!
Xem lại bài này đi bác : http://www.handheldvn.com/forum/showthread.php?t=42978

kukune

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
23 Tháng một 2007 lúc 12:44
Cảm ơn mọi người!cảm ơn bác, vi rút thì em diệt được rồi nhưng vấn để là không làm sao click thẳng vào ổ D và E được mặc dù vào ổ D và E rồi vào tool-> Folder option để show hiden file nhưng không thể nào tìm được file autorun.inf để xóa.Xin hỏi bác và mọi người giờ phải làm sao để vào thẳng được ổ D và E mà không ở trạng thái open with?

Bài viết cần bạn xem thêm

Sau quãng thời gian nghỉ ngơi, vui chơi ngày hè, khi những chùm hoa phượng cuối cùng rời cành cũng là lúc học sinh khắp cả nước chào đón một năm học mới với nhiều niềm vui, kết quả học tập thật tốt.
Hòa chung không khí hân hoan đó, Hinlet Fashion[ ...
Lazada Vietnam Master card on Monday